Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนพัดลมการ์ดจอประกันจะขาดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนพัดลมการ์ดจอประกันจะขาดไหมครับ

เปลี่ยนพัดลมการ์ดจอประกันจะขาดไหมครับ
    ของเดิมมันร้อนเหลือเกิน

มันอยู่ที่คุณทำได้แนบเนียนหรือเปล่าตะหาก เพราะ ถ้า Voild ไม่หลุดหรือขาด และ หมุดหรือน๊อตไม่มีรอยขัน และไม่มีตำหนิ เพราะการกระทำของคุณก็คือการดัดแปลงหรือปรับเปลี่ยนสภาพของตัวสินค้าซึ่งมันผิดเงื่อนใขการประกันอยู่แล้ว หากเค้าตรวจพบ แน่นอน ประกัน หลุดสิครับ จะเหลือหรอ แต่ถ้าเค้าตรวจไม่พบ หาไม่เจอ อันนี้ก็ รอดไป ประกันคุณก็ยังคงอยู่ต่อไป เพราะการ์ดจอที่เคยผ่านๆ มือผมมา ไม่มีอันใหนที่ผมจะไม่มือคันเอามาโมหรอกครับ แต่ของผมที่เคยโมๆ ไปนะ ประกันไม่เคยหลุด( อย่าเผลอ ถ้าพนักงานดูออก ก็จบเหมือนกัน เหอะๆ )

ดังนั้น อยู่ที่ตัวคุณมากกว่า ทำให้แนบเนียน เข้าใว้ หากเสียหรือพัง ตีหน้าซื่อเข้าใว้ ว่า "พี่เมื่อวานยังเปิดติดอยู่เลย วันนี้เปิดไม่ติดแล้ว กระซิกๆๆ" ทำหน้าให้หน้าสงสารเข้าใว้ ไม่ต้องผิดสังเกตุนะเด๋วพนักงานจับไต๋ได้ซวยเลยขอบอก

Comment

ไม่ยากครับ ถ้าไม่มีวอยด์แปะระหว่างซิ้งกับตัวการ์ด ตัวอย่าง 7900GS SPARK ล๊อตไหม่ จะติดวอร์ยห้ามแกะระหว่าง ซิ้งกับตัวการ์ดถ้าเอาออกหรือขาดก็หมดประกัน ถึงจะมีวอยอันอื่นครบ

Comment

Working...
      X