overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เครื่องบินในBrothers in Arms - Hell's Highway

OverclockZone Member poohchit's Avatar

Default เครื่องบินในBrothers in Arms - Hell's Highway

ตอนที่เรานั่งเครื่องบินที่ไม่มีเครื่องยนต์ (สงสัยว่าคงเป็นเครื่องร่อน) ผมสงสัยว่ามันมีจริงหรือกลับการที่นั่งเครื่องบินแบบนั้นมา (กล้านั่งได้ไง) ขนรถจิ๊ปมาอีก1คัน ถ้ามีจริงยากทราบว่าเขาเรียกอย่างเป็นทางการว่าเครื่องบินรุ่นอะไรครับ ตอนขึ้นมันจะขึ้นยังไงอยากได้ข้อมูลจังเลย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ เห็นครั้งแรกใหนเกม คอมพานี่ ออฟ ฮีโร่ นึกว่าจะไม่มีจริงๆซะอีก เพร่าในหนังสงครามก็ไม่ค่อยมีเลยจึงสงสัยเพราะเจอแต่ในเกมส์

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

เครื่องร่อนมีจริงนะครับ และ ถ้าหากได้ ดู หนัง เรื่อง saving private ryan จะมีตอนหนึ่งที่เครื่องร่อนตก อ่ะ

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

ตามข้างบนครับ^^

ผมชอบหนังเกี่ยวกับสงครามมากครับ ทั้งสงครามโลก สงครามอื่นๆมากมาย

OverclockZone Member pongpum's Avatar

เคลียแล้วก็สนุกดีครับ ชอบแนวสงครามเหมือนกันครับ

OverclockZone Member poohchit's Avatar

ยังไม่เห็นหนังเรื่องไหนถ่ายทอดความรู้สึกตอนนั่งไอ้เครื่องนี่เลยนะครับคงจะเสียวน่าดู อยากเห็นตอนมันขึ้นจัง

มีจริงครับ
    คือ เครื่องนี้จะผูกไว้กับหางเครื่องบิน C-47 Dakota ครับ เวลาเขาบุกกันก็แบบนี้แหละ
    เครื่องร่อนน้ำหนักเบามากครับ ไม่มีเครื่องยนตร์ สร้างด้วยไม้เกือบหมด เปราะบางพอสมควร
    พอถึงที่หมาย ก็จะปลดโซ่ออกแล้วปล่อยให้เครื่องร่อนลงพื้น
    ส่วนในเครื่องบินก็ให้พวก Airborne โดดครับ จะทำให้มีกำลังพลเยอะขึ้น

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ถ้า เล่น company of heroes จะรู้ว่ามันใส่รถถังได้ด้วย คันเล็กๆ นะ

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

เล่น อยู่ ยังไม่เคลียร์ เลย

งืมๆๆ ภาพสวยดี

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    ถ้า เล่น company of heroes จะรู้ว่ามันใส่รถถังได้ด้วย คันเล็กๆ นะ
    ได้หรอ มันใส่ได้แต่จิฟนิ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ได้หรอ มันใส่ได้แต่จิฟนิ
    ในคอมพานี ออฟ ฮีโร่ มันใส่รถถังโยนลงมาเลยครับ แต่ในนั้นจะไม่มีคน รถถังคงจะหนักมาเลยเอาคนยัดไม่ได้

มันรถถังแบบ เหมือนรถจี้ปติดเกราะใส่ปืนมากกว่าครับ ไออย่างนี้เจอระเบิดก็พังแว้ว -*-

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    มันรถถังแบบ เหมือนรถจี้ปติดเกราะใส่ปืนมากกว่าครับ ไออย่างนี้เจอระเบิดก็พังแว้ว -*-
    เขาเรียกว่า APC หรือยานเกราะเบาอะครับ

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    เขาเรียกว่า APC หรือยานเกราะเบาอะครับ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ถูกคร้าบบบ
    Armored - Personal - Carrier
    แต่เด่วนี้ APC ก็ไม่เบานะ
    อย่าง Bradly เอาปืนกราดตึกกระจายได้เหมือนกัน เหอๆ
    Last edited by Tunza!; 15 Oct 2008 at 16:27:54.

OverclockZone Member otoko's Avatar

ผมขอถามนิดนึงว่าเวลาตอนที่เปิดแผนที่มาทางซ้ายจะมีไอคอนกลมๆ2อัน อันนึงเป็นจุดเช็คว่าเราชมวิวไปกี่จุดประมานนี้ และอีกอันมันคืออะไรหรอคับไม่ทราบจิงๆแล้วเราสั่งลูกทีมบนแผนที่เหมือนในโกสลีคอนไม่ได้หรอคับ และชุดคำสั่งที่สั่งลูกทีมมีกี่แบบแเช่นจู่โจมแ้ล้วมีอย่างอื่นอีกป่าวต้องกดยังไงบ้างคับ ช่วยทีเพิ่งเล่นเมื่อคืน วันนี้เลยมาทำงานสายเลย อิอิ

เครื่องร่อนแบบนี้เคยเห็นในหนังสงครามโลกหลายเรื่องแล้วนะคับ มีตอนนึงจากเรื่องไรไม่รู้จำไม่ได้ที่ทหารกลัวจะโดนกะสุนปืนยิงทะลุขึ้นมา(เนื่องจากเครื่องร่อนทำจากไม้)เลยเอาแผ่นเหล็กมาลองไว้ใต้ท้องเครื่อง จึงทำให้เครื่องน้ำหนักเกิน เวลาล่อนจึงกะแทกลงพื้นอย่างแรงเลยตายทั้งลำ รู้สึกจะมาจากเรื่องแบนออฟบาเทอนะ อันนี้ไม่มีไรแค่อยากแชประสบการ

OverclockZone Member mafiozo's Avatar

P.4 3.06

8600 gt

ram 1G

เล่นได้มั๊ยอะ

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

น่าจะใช่ตัวนี้นะครับ waco CG-4A

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ถ้าเคยเล่น call of duty จะมีฉากตอนเราอยู่ใน เครื่องร่อน เเล้วร่อนกระเเทกพื้นลงมาครับ (ลุงหนวดก็อยุ่ด้วย)

ขอบคุณที่หารูปมาฝากครับ

Bookmarks

Bookmarks