Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กแบบนี้มีปัญหามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กแบบนี้มีปัญหามั้ยครับ

cpu intel E5200 2.53GHz
    M/B ASUS P5KPL-AM
    VGA FORSA GF8400 GS/512 UPTO 1GB
    DDR2 KINGSTON 2/667 GB
    HARDDISK SAMSUNG 160/7200 SATA2

คือเพื่อนผมซื้อคอมมาแล้วให้เค้าประกอบให้ตามสเป็กนี้อะนะครับ
    เค้าลงวินโด้ให้ฟรี พอกลับไปที่บ้านเพื่อนบอกมันอืดๆยังๆไงไม่รู้
    ผมเลยสงสัยว่าจะเป็นที่อะไรอะครับจะได้ไปบอกมัน

เป็นที่สเป็กไม่ซับพอดกัน หรือ อันนี้ผมคิดเองนะเค้าลงวินโด้เอาเร็วเข้าว่าเลย
    ทำให้วินโด้ไม่สมบูรณ์

ยังไงก็ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยละกันนะครับ

ก็ลงวินโด้ใหม่อีกรอบครับ

ที่ร้านลงให้ จะใส่โปรแกรมที่ไม่จำเป็นมาเยอะเกินไป อ่า

Comment

ลงโปรแกรมทางด้านกราฟฟิกเยอะเกินเครื่องก็ช้าครับ

Comment

ฟอร์แมต ลงใหม่ ลงแต่โปรแกรมที่เราใช้จริง ๆดีกว่า

Comment

ขอบคุณที่ตอบนะครับ
          ที่ตอบแบบนี้กันแสดว่าสเป็กที่บอกไปน่าจะไม่มีปัญหานะครับ

ลืมบอกไปที่ร้านลงให้มาโปรแกรมมั่วๆยังๆไงไม่รู้อะครับ
          Microsoft Office มีแต่Word อย่างเดียวสงสัยกลัวเสียเวลา

ลง nod32 แบบใหม่ให้แต่ไม่อับให้ งี้คนไม่มีเน็ตแบบเพื่อนผมลงไปจะมีประโยชน์อะไร
          ไม่มี winrar winzip

สงสัยต้องลองลงใหม่ดูแล้วครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X