overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: พี่ชายในกำมือ่ะป่าว Brothers.in.Arms.Hells.Highwa

OverclockZone Member AMI's Avatar

Talking พี่ชายในกำมือ่ะป่าว Brothers.in.Arms.Hells.Highwa

หลังจากเล่นแล้วสีสันในเกม ฮู้วว....สีสวยดีเนื้อเรื่องดีนะผมว่าแต่การบังคับผมยัง ขัดๆนิดนึง ว่าจะเอาจอย x-box360 มาลองเล่นดูเผื่อจะถนัดขึ้น เกมนี้เคยเล่นของ x-box1 การบังก็โอดีว่าจะลองกับ จอยของ360เผื่อจะดีขึ้นบ้าง เกมนี้ผมให้เนื้อเรื่องและสีสันในเกม ความสนุกก็ดีครับถ้าอินกับเนื้อเรื่อง

เกมนี้ผมให้ไปเลย 8 จีพอยด์

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

I'm installing it. eiei

OverclockZone Member destinyair's Avatar

สั้นไปหน่อยเล่น 2วันเอง น๊อคเฉยเลย

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

พี่ชายในอ้อมแขนครับ ^^

ยังไม่ได้เล่นเลย รอเงินซื้ออยู่ ^^

OverclockZone Member numetal's Avatar

เสียดายจบเร็วไปหน่อยเหมือนกันครับกำลังดูคัทซีนเพลินๆ เลย นึกว่าจะไปบุกเบอร์ลินต่อ จบไปซะงั้น

OverclockZone Member youth's Avatar

กรำ บราเทออินอาร์ม ไม่ได้แปลตรงตัวแบบนั้นคร้าปพี่น้อง มันแปล ประมาณว่า พี่น้อง ร่วมทุกร่วมสุข จร้า หรือแนวๆ พี่น้องไม่ทิ้งกันประมาณนี้

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

To be Continue ครับตอนจบ - -

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by youth View Post
    กรำ บราเทออินอาร์ม ไม่ได้แปลตรงตัวแบบนั้นคร้าปพี่น้อง มันแปล ประมาณว่า พี่น้อง ร่วมทุกร่วมสุข จร้า หรือแนวๆ พี่น้องไม่ทิ้งกันประมาณนี้
    แต่ตอนจบมันขว้างปืน สั้น ทิ้งไปนะครับ

ที่เขียนว่า Brother in arm อะ หะหะ

OverclockZone Member swordman2's Avatar

คือ ตำนานมันคือ

ปืน brother in arm คนที่ถือปืนนี้ ผ่านมา 3 คน ตายทุกคนครับ *0*

ปืนอาถรรพ์ว่างั้น

โห คนเรามันก็ตายทุกคนหละครับ ไม่ว่าจะถือปืนหรือไม่ -*-
    แต่เกมส์นี้
    ผมให้ 9 เลย ให้พอๆกับภาคก่อนๆเลย
    ถึงภาพจะสวยขึ้นมา แต่ก็ต้องไปตามยุคเวลาด้วย
    ก็ให้พอๆกับภาคเก่าครับ ดีพอๆกัน

อันนี้ผมทำ Review เอง ถึงไม่มีอะไรบอก ก็พอบอกได้คร่าวๆ

REVIEW
    Gamespot.com
    Scored 8.5
    IGN.com Scored 7.9
    --------------------------------------------------------------------
    Tunza! Scored 9.0
    --------------------------------------------------------------------
    สรุปโดยรวม
    - เนื้อเรื่องโดยรวมถือว่าดีแทบจะเทียบเท่าหนังโรงเลยก็ว่าได้ มีเนื้อเรื่องที่น่าติดตามมาก แต่ต้องเล่นภาคก่อนหน้าเพื่อทำความเข้าใจ
    - ด้านกราฟฟิค สภาพแวดล้อมดูสมจริง ภาพในการเล่นหลากหลาย กลางวัน ตอนเย็น กลางคืน จะต่างกันมาก
    - ฉากตัด บอกได้ว่า "เพียบ"+ดีมาก เข้ากับเหตุการณ์ตอนนั้นดี แต่มีปัญหาในฉากตัดบางตอนที่ภาพจะมัวๆอยู่บางช่วง เหมือน Render ไม่ชัด
    - เสียงเพลงประกอบนั้นเข้ากับเหตุการณ์ต่างๆดีมาก เข้ากับเรื่องดี (เพราะด้วย)
    - การพูดคุยของตัวละครที่เข้ากับเหตุการณ เสียงต่างๆในสนามรบที่สุดยอด์ ทำให้รู้สึกมีอารมณ์ร่วมมาก
    - การเล่น การควบคุมลูกทีมง่าย แค่สั่งให้ไป แล้วลูกทีมก็จะหาที่หลบด้วยตัวเอง แต่มีบางทีที่หลบไม่มิด โดนยิง แล้วก็ยังยื่นบื้อให้ยิงอยู่อย่างนั้น
    - การบังคับตัวเองนั้นก็สุดยอด แต่กดวิ่งก็ยากพอสมควร เลี้ยวไปรถเลย จะวิ่งหักมุมไม่ได้ เหอๆ และสามารถกดพิงกำแพงได้แบบ R6Vegas ซึ่งเจ๋งมากสำหรับเกมส์ FPS แบบนี้
    - ข้อเสียที่เห็นชัดสุดคือเวลาสั่งการจะมีเสียงตัวเราตะโกน แต่ปากตัวเราไม่ขยับเลย เหอๆ

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Quote Originally Posted by swordman2 View Post

ปืน brother in arm คนที่ถือปืนนี้ ผ่านมา 3 คน ตายทุกคนครับ *0*

เฮ้ยยยยยยยย

จริงอะ ^^

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by swordman2 View Post

อืม เป็น ปืนของคุณนายทองสุข มือวางส้มตำอันดับหนึ่งของชลบุรี นี้เอง เป็นปื่นที่ ละเอียดมาก เพราะตำนาน กร้ากๆๆๆ ขำๆเด้อ

OverclockZone Member

กำ -*- โดนสปอลย์เลยเรา บอกตอนจบเสร็จสรรพ

ไม่รู้ลูกพี่ Red ผมยังอยู่เปล่า

ผมยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะ >< ใจร้าย เกมนี้เป็นเกมซีรีย์โปรดผมด้วยซิ

อยากเล่น (งานเยอะเกิน)

ยังไม่ได้เล่นเหมือนกันครับ
    หาเวลาว่างไม่เจอเลย งานเยอะมากๆครับ

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

Brothers in arms.... Arms ในที่นี้หมายถึง พวกใส่เครื่องแบบนะครับ ส่วนมากก็คือทหาร ก็เหมือนที่เราเรียก ยศ ที่ติดอยู่ที่แขนเรา ตอนเรียน ร.ด. ว่าอาร์ม นะครับ อันเดียวกัน

ส่วนเกมส์ผมก็เล่นจบแล้วครับ 8800GT หอนทั้งวันเลยครับ เสียงพัดลมดังจริงๆ เพราะมันร้อน ผมเล่นปรับสุด ตอนท้ายๆ ภาพกระตุกนิดๆ โดยเฉพาะฉากฝนตก Black days หรือเปล่าไม่แน่ใจ ผมว่าปืนในเกมส์มันน้อยไปหน่อยแต่ภาพสวยเนื้อเรื่องเยี่ยม ยิ่งตอน ไอ่เด็กน้อยตาย แล้วภาพมันมาหลอน เหวอมากมาย

สรุปแล้วชอบมากครับเพราะเนื้อเรื่องมันอยู่ใน ฮอลแลนด์ ผมอยู่ประเทศนี้พอดี ได้อารมณ์ดีครับ

Quote Originally Posted by terquila View Post
    ส่วนเกมส์ผมก็เล่นจบแล้วครับ 8800GT หอนทั้งวันเลยครับ เสียงพัดลมดังจริงๆ เพราะมันร้อน ผมเล่นปรับสุด ตอนท้ายๆ ภาพกระตุกนิดๆ โดยเฉพาะฉากฝนตก Black days หรือเปล่าไม่แน่ใจ ผมว่าปืนในเกมส์มันน้อยไปหน่อยแต่ภาพสวยเนื้อเรื่องเยี่ยม ยิ่งตอน ไอ่เด็กน้อยตาย แล้วภาพมันมาหลอน เหวอมากมาย

สรุปแล้วชอบมากครับเพราะเนื้อเรื่องมันอยู่ใน ฮอลแลนด์ ผมอยู่ประเทศนี้พอดี ได้อารมณ์ดีครับ
    ิBlack Friday ครับ ฝรั่งเขาถือกันว่าเป็นวันพาจนอ่ะครับ

ผมก็ใช้ 8800GT ทำไมผมไม่รู้สึกเลยกว่า ปรับสุดหมด พัดลมเงียบ -*-
    ผมว่าปืนในเกมส์ก็โอเคแล้วนะ 10กว่าปืน เพราะส่วนใหญ่เขาก็ใช้กันอยู่ไม่กี่ปืน
    ส่วนไอตอนนิโคลัสติดตามา ผมเล่นๆอยู่ สะดุ้งเลย นึกว่าหันไปเล่นเกมยิงผีตั้งแต่เมื่อไร - -

Quote Originally Posted by terquila View Post
    Brothers in arms.... Arms ในที่นี้หมายถึง พวกใส่เครื่องแบบนะครับ ส่วนมากก็คือทหาร ก็เหมือนที่เราเรียก ยศ ที่ติดอยู่ที่แขนเรา ตอนเรียน ร.ด. ว่าอาร์ม นะครับ อันเดียวกัน

>_<

OverclockZone Member singha's Avatar

โห้ ว่าจะหามาเล่นซะหน่อย เห็น 8800GT แล้วยัง ร้อน พัดลมดัง ทำงานหนัก

แล้ว 7300GT ของผมจะเหลือเหรอ ไม่เล่นดีกว่า

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. ภาคต่อไป อาจจะเป็น .. น้องชายในกำมือ .. ท่าทางจะเล่นกันมันมือเลย

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

Quote Originally Posted by nasekas View Post
    .. ภาคต่อไป อาจจะเป็น .. น้องชายในกำมือ .. ท่าทางจะเล่นกันมันมือเลย
    แจ่มเป็ดเลยท่าน

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks