Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อสู้ของnVIDIAกับATIการ์ดรุ่นล่า2x2=4VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อสู้ของnVIDIAกับATIการ์ดรุ่นล่า2x2=4VGA

ตามที่ทางnVIDIAได้ออกระบบSLIที่ต้องบอกว่ามี1ดีแต่2ต้องดีกว่า1อยู่แล้วและเป็นช่วงเวลาไม่นานม้ามืดอย่างATIยกกองทัพมาในนามว่าCOSSFAIRทำให้nVIDIAต้องระวังตัวเป็นอย่างดี
    และเวลาผ่านมาnVIDIAก็ทำได้ดีกว่า"เกือบตายเหมือนกัน"
    2007....
    ในที่nVIDIAก็เปิดเผยเทคโนโลยีล่าสุดคือquadSLI*ออกมาทำให้คอรักคอมต้องตลึงเหมือนกัน
    กันโมเดลที่มีนามว่าnVIDIA geforce FX 7950 GX2-ทำงานแบบSLIในตัวและสามารถทำเป็นSLIได้ถึง4ตัว-2x2ที่เป็นสุดยอดในตอนนี้
    .....ในไม่นานATIก็ประกาศสู้กับnVIDIAด้วยการ์ดจอรุ่นล่าX1950XTเป็นการทำงานแบบการ์ดจอ4ตัวแบบ2x2ครับเรามีข้อมูลดังนี้
    NVIDIA
    GeForce 7950 GX2
    Graphics Bus Technology PCI Express
    Memory 1GB (512MB per GPU)
    Memory Interface 512-bit 2
    Memory Bandwidth (GB/sec) 76.8
    Fill Rate (Billion pixels/sec) 24
    Vertices/second (Billion) 2.0
    Pixels per clock (peak) 48
    RAMDACs (MHz) 400
    เป็นไงบ้างกับสเปกค์สุดยอดแล้วตัว*GIGABYTEนำมาลงแล้วเตรียมจำหน่ายเร็วๆนี้ครึ่งแสนเองก็คุมนะ"ถ้าพลังมากๆก็ต้องมีงบหน่อย"
    ATI
    ATI Radeon X1950XT(RV580+)
    CORE SPEED 650 MHZ
    MEMORY SPEED 2.0 GHZ
    PIXEL 48
    เรามีข้อมูลน้อยมากเพราะออกมาเองครับเว็บATIไม่มีนะเราเอามาจากร้านในต่างประเทศครับ
    "แต่ดูความเร็วของเเรมมันน่ากลัวมากมันคนเป็นDDR4รึเปล่าเเรงมากคอยติดตามกันครับ"
    แหล่งข่าว
    nvidia.comของข่าวnVIDIAครับ
    ของATIเปิดเผยไม่ได้จริงๆครับ

เออคือว่า ข่าวนี้มันนานมากละครับ ส่วน X1950 นั้นทางเว็บเพื่อนบ้านเค้าก้อเอามาริวิวแล้ว
    ทางoverclockzone ก้อเค้ยเอา X1950 มาริวิวแล้วเหมือนกันอัพเดดนิดครับ อ้อ GF7900GS
    ออกละนะเผื่อไม่รู้ครับ20ท่อ256BITครับ

Comment

มันซ้ำกับกระทู้นี่อ่า http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=3064

Comment

ที่ผมเอามาบอกเป็นการรีวิวเท่านั้นมันมีคนยังไม่รู้ก็ผมไปที่ศูนย์ของWINFASTมาที่ไตหวันอะมันมาโชว์แล้วครับเห็นแล้วของจริงครับที่นั้นมีแบบตัวอย่างเต็มเลย

Comment

มันมีข่าวมาพร้อมกับNFORCE5อะผมทันนะแค่อยากรีวิวเองTT"

Comment

เห็นหลายกระทู้ละจะก็อบข่าวมาก็อบให้มันใหม่ๆหน่อยก้อได้ครับหรือให้เครดิกเจ้าของข่าวเค้าหน่อย

Comment

อืม..........

Comment

Working...
              X