Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยคับ

คือผมมีการ์ดจออยู่2ตัวนะคับ GF2MX400 32MB กับ GF2MX400 64mb คือ ผมใส่ 64MB แล้วเล่น sf กระตุกคับ แต่พอใส่ 32MB มันไม่กระตุกอะคับ มานเพราะสาเหตุไดหรออคับ แต่เห็นเค้าบอก 64MB ดีกว่านิคับ

spec เครื่องนะคับ

Intel Celorenz(R) 1.80 GHz
    RAM DDR 512

ช่วยไขข้อข้องใจผมหน่อยนะคับ

ถ้าใครว่างช่วยแนะนำการ์ดจอให้สักอันได้มะคับ ราคา ไม่เกิน 1500 ขอแบบมือ 2อะคับ spec เครื่อง
    Intel Celeron(R) 1.80 GHz
    RAM 512 คับ

Comment

งงเลย 32 ไม่กระตุก 64 กระตุก
      มี 9550 ของ สปารค์อะครับ128/128
      1500+ เอง ลองดูดิครับ

Comment

ผมว่า ลองหา GF 6200 อะครับ เอามาเปิด 8 ท่อ แรงดีครับ ในราคาไม่เกิน 1500 อะครับ

Comment

มีใครรุ้บ้างมั้ยอาคับว่าทำไม 32 ไม่กระตุก แต่ 64 มันกระตุกอะคับ ผมละงง

Comment

ati9550 กะ GF6200 ถ้าหาราคานี้ได้นะงับ เวิกๆๆๆ

Comment

มีใครรุ้บ้างมั้ยอาคับว่าทำไม 32 ไม่กระตุก แต่ 64 มันกระตุกอะคับ ผมละงง
              ลงไดร้เวอป่าวล่ะครับ

Comment

ลงคับ nvidia 93.81 คับ ไดร์เว้อ

Comment

เวอรัยผมไม่รู้นะครับ แต่มันเวอเดียวกับของก้าดจอเรยป่าวอ่ะครับ
                  แล้ว 32mb ปรับค่า solution ที่เท่ารัย และ64mbเท่ารัยครับ

Comment

งงเลยครับ32ไวกว่า64 เป็นไปได้การ์ดเริ่มเสื่อม

Comment

1024 * 768 หมดทั้ง2 อย่างเลยคับ

Comment

ใช้ไดร้เว่อจากกล่องของมันเรยใช่มั้ยครับ
                        ลองใส่64mb แล้วลงใหม่ แล้วไปเซตไบออสดูครับ

Comment

ไดเวอ โหลดมาคับ - - จากกล่องมานหายไปไหนแล้วมะรุอะ แล้วเซ็ทในไบออสว่าอะไรหรอคับผมไม่ค่อยรุเรื่องอะคับ เข้า ไอออสเปนเฉยๆ - -

Comment

งั้นไปดูก็ได้ครับ ดูๆไปก่อน ล้ะกัน บอกไม่ถูกครับ ^^

Comment

คาดว่าตัว 32 เมก อาจจะเป็น 128 บิท / ส่วนตัว 64 เมกอาจเป็น 64 บิท ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X