Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วดู Bit ตรงไหนหรอคับ

Comment

RivaTuner โหลดที่ http://www.guru3d.com/index.php?page=rivatuner

ได้เรื่องยังไงบอกด้วยครับผมก็อยากรู้

Comment

32MB SDR Memory 128 bit

เด๋วพรุ่งนี้จะมาบอกของ 64 mb นะคับ ง่วงเด๋วขอไปนอนก่อนนะคับพรุ่งนี้ถ้ามีอะไรเด๋วผมมาถามใหม่นะคับ ขอบคุณทุกๆคำตอบคับ

Comment

ต้องดูสเปกของการ์ดให้ละเอียดครับ.. โดยเฉพาะส่วนของแรม แล้วเอามาเปรียบเทียบกัน..

Comment

นี่คับ 64MB เด๋วแปปนึงจะเอา 32 MB มาให้ดูนะคับ

Comment

คือผมมีการ์ดจออยู่2ตัวนะคับ GF2MX400 32MB กับ GF2MX400 64mb คือ ผมใส่ 64MB แล้วเล่น sf กระตุกคับ แต่พอใส่ 32MB มันไม่กระตุกอะคับ มานเพราะสาเหตุไดหรออคับ แต่เห็นเค้าบอก 64MB ดีกว่านิคับ
              --------------การ์ด 2ตัวนี้ ผมเดานะ ตัว32M เป็น ตัวที่ บิท สูงกว่า ตัว 64M ครับ

Comment

นี่ของตัว 32MB คับ เอ่อถ้าจะซื้อใหม่ในราคา ไม่เกิน 1500 ควรจะซื้อ 9550 หรือ gf6200 ก็ได้ใช่มะคับ แล้วมานจะใส่กับ คอมผมได้ป่าวอะคับ - -

Comment

VGA Lemel FX 5500 256mb 128bit 1,500 บาท รุ่นนี้ใช้ได้ป่าวอะคับ

Comment

มันมีการ์ดจอแบบ SDR แบบ DDR ควรเลือกแบบไหนดีคับ แล้ว BIT ควรใช้เท่าไหร่ดีอะคับ

Comment

ช่วยโผมมหน่อยนะค๊าป

Comment

เป็นปายได้งายหว่า

Comment

Originally posted by zupp View Post
                          มันมีการ์ดจอแบบ SDR แบบ DDR ควรเลือกแบบไหนดีคับ แล้ว BIT ควรใช้เท่าไหร่ดีอะคับ
                          DDR ครับ DDR2 หรือ DDR3 ยิ่งดีเลย

Bit ตอนนี้อย่างต่ำสุดอยู่ที่ 64 ครับ ซื้อใหม่ก็เอาซัก 128 บิทล้ะกัน

แล้วจะซื้อใหม่เนี่ย เน้นทางด้านไหนครับ เล่นเกมส์(ชอบแรงๆ)ให้มอง nvidia หรือดูรูป ดูหนัง(ชอบเนียนๆ) ให้มอง ATI เลยครับ ส่วนเรื่องงบที่ 1500 ได้ตัวไหนเด่วผมไปดูราคามาให้ ครับ

Comment

ผมมี GECUBE RADEON 9550 128MB สนใจหรือป่าวครับ มือ 2 น่ะ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...me/index2.html

สนใจคุยได้นะครับ

Comment

Working...
                            X