Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 512MB DDR4 *2 ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 512MB DDR4 *2 ดีไหมครับ

ตอนนี้มี ASUS EAH3870 512MB DDR4 อยากจะหาคู่ให้มัน จะดีไหม ต่างค่ายได้ไหม ขอให้มันเป็นรุ่นเดียวกันใช่ไหมครับ

ฟามแรง *2 ของตัวนี้ เทียบกับตัวเดียวประมาณรุ่นไหนได้มั้งครับ

กินไฟมากก่าตัวเดียว ที่แรงก่าเยอะไหมครับ

ขอบคุณครับ

ไม่เวิร์ก (แรงเพิ่มขึ้นนิด บางเกมส์แรงน้อยกว่าตัวเดียว)
    เดี๋ยวผล รีวิว มา

Comment

4850ตัวเดียว ดีกว่ามั้ย

Comment

4850 ตัวเดียวน่าจะดีกว่า

Comment

HIS HD4850 IceQ ตัวที่แรม 1g ดีกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม่เวิร์ก (แรงเพิ่มขึ้นนิด บางเกมส์แรงน้อยกว่าตัวเดียว)
            เดี๋ยวผล รีวิว มา
            มาละ โทษทีนานไปหน่อย พอดีมีลูกค้ามาดูรถพอดี

System ตามนี้ ถือว่าแรงมากมาย CPU เเรง เมนบอร์ด PCI E 2.0 16X + 16X (แรงทั้งเครื่องว่างั้นเหอะ) แล้วของท่านละแรงแค่ใหน
            ผลที่ได้ ต่อ fps ระหว่างตัวเดียวกับ Cross fire จะดูแปลกๆ แต่ก็เป็นจริง
            เพราะเกมส์มันไม่ Support Cross fire จึงเป็นเช่นนั้น ไม่แรงเพิ่มขึ้น ดันลด fps ของเกมส์ลงไปอีก
            ส่วนเกมส์ที่ Support Cross fire ก็ fps ของเกมส์ เพิ่มมากระติ๊ดเดียว
            คิดว่าไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปและค่าไฟเพิ่มมา นะ
            สู้ใช้งานตัวเดียวแรงเต็ม 100 % จะคุ้มกว่า

Comment

4850 ตัวเดียวจบครับ DDR3 512MB เหลือๆ

แต่ถ้าจอท่านใหญ่กว่า 22" ก็ค่อยไปหาแรม 1GB

Comment

สุดยอดครับท่าน

Comment

4850 ตัวเดียวจบครับ DDR3 512MB เหลือๆ

แต่ถ้าจอท่านใหญ่กว่า 22" ก็ค่อยไปหาแรม 1GB

Comment

Comment

Working...
                    X