Announcement

Collapse
No announcement yet.

็HIS HD4850 IceQ TURBO ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ็HIS HD4850 IceQ TURBO ถามหน่อยครับ

พอดีซื้อมา บนกล่องมันเขียน 650 MHz ( engine clock ) 2 GHz ( Memory clock )
    แต่ทำไมลองเช็คใน CPU-Z แล้วได้ผลแบบนี้อะครับ แล้วสามารถ OC ได้เท่าไรครับขอสูตรด้วยครับ

ลองเปลี่ยน GPU-Z เป็น เวอร์ชั่น 0.2.8 ครับจะได้ค่าที่ตรงขึ้น

ถ้าใช้ driver 8.9 ด้วยจะเกิดปัญหากับ GPU-Z เวอร์ชั่นต่ำ 0.2.8 ลงไป

Comment

...

Comment

ง่ายๆก็ ลองใช้ Auto tune ดูสิครับ มีแถมมาอยู่แล้วกับ CCC ของ ATI

Comment

Originally posted by deedom View Post
          พอดีซื้อมา บนกล่องมันเขียน 650 MHz ( engine clock ) 2 GHz ( Memory clock )
          แต่ทำไมลองเช็คใน CPU-Z แล้วได้ผลแบบนี้อะครับ แล้วสามารถ OC ได้เท่าไรครับขอสูตรด้วยครับ

โหลด 0.28 มาลองครับ ถ้ายังไม่ขึ้น 650/1000 เอาไปเปลี่ยนด่วน แสดงว่าไม่ใช่ตัว Turbo

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น 0.28 แล้วครับ เหมือนกันเลยครับท่าน

Comment

ของผมก็ใช้นะครับ iceq4 turbo นะครับ
              default clock ตามนั้นเลยครับ
              650 / 1000
              Attached Files

Comment

โห.....ขอบคุณท่าน Theboms มาก ๆ เลยครับ กระจางเลยแบบนี้
                พรุ่งนี้ผมจะไปบุกร้าน JIB ที่เซียร์..................
                เซงนะเนี้ย เสียเวลา เสียค่ารถ

Comment

ก่อนเอาไปเปลี่ยนดูที่หน้ากล่องนะครับ

ถ้าเป็นรุ่น Turbo จะมีสติกเกอร์ติดไว้ครับ

แต่ถ้าเป็นรุ่นธรรมดาจะไม่มี

ราคารุ่น Turbo 6490 ราคารุ่นธรรมดา 6190

Comment

ช่ายครับ มีสติ้กเกอร์ Turbo อยู่ครับ จ่ายไป 6,590 ด้วย

Comment

รึว่ามันต้องเป็น Vista ถึงจะเห็นหว่า แอบ งง นิส ๆ

Comment

ท่านใดมีข้อแนะนำไหมครับ

Comment

ถ้าหน้ากล่องแปะคำว่าเทอโบไว้โปรแกรมควรจะอ่านการ์ดดังรูปครับ สังเกตตรง Default Clock นะครับ
                          Attached Files

Comment

ฮ่า ๆ กระจายโครด
                            ผมหายข้องใจแล้วครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ครับ
                            วันนี้ลุย JIB ฆ่ามานนนนนนน

Comment

Working...
                            X