overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: nVIDIAปล่อยรุ่นล่าATIส่วนกับอย่างแรง

JUKING_GAMER
    Guest

Exclamation nVIDIAปล่อยรุ่นล่าATIส่วนกับอย่างแรง

ตามที่ทางnVIDIAได้ออกระบบSLIที่ต้องบอกว่ามี1ดีแต่2ต้องดีกว่า1อยู่แล้วและเป็นช่วงเวลาไม่นานม้ามืดอย่างATIยกกองทัพมาในนามว่าCOSSFAIRทำให้nVIDIAต้องระวังตัวเป็นอย่างดี
    และเวลาผ่านมาnVIDIAก็ทำได้ดีกว่า"เกือบตายเหมือนกัน"
    2007....
    ในที่nVIDIAก็เปิดเผยเทคโนโลยีล่าสุดคือquadSLI*ออกมาทำให้คอรักคอมต้องตลึงเหมือนกัน
    กันโมเดลที่มีนามว่าnVIDIA geforce FX 7950 GX2-ทำงานแบบSLIในตัวและสามารถทำเป็นSLIได้ถึง4ตัว-2x2ที่เป็นสุดยอดในตอนนี้
    .....ในไม่นานATIก็ประกาศสู้กับnVIDIAด้วยการ์ดจอรุ่นล่าX1950XTเป็นการทำงานแบบการ์ดจอ4ตัวแบบ2x2ครับเรามีข้อมูลดังนี้
    NVIDIA
    GeForce 7950 GX2
    Graphics Bus Technology PCI Express
    Memory 1GB (512MB per GPU)
    Memory Interface 512-bit 2
    Memory Bandwidth (GB/sec) 76.8
    Fill Rate (Billion pixels/sec) 24
    Vertices/second (Billion) 2.0
    Pixels per clock (peak) 48
    RAMDACs (MHz) 400
    เป็นไงบ้างกับสเปกค์สุดยอดแล้วตัว*GIGABYTEนำมาลงแล้วเตรียมจำหน่ายเร็วๆนี้ครึ่งแสนเองก็คุมนะ"ถ้าพลังมากๆก็ต้องมีงบหน่อย"
    ATI
    ATI Radeon X1950XT(RV580+)
    CORE SPEED 650 MHZ
    MEMORY SPEED 2.0 GHZ
    PIXEL 48
    เรามีข้อมูลน้อยมากเพราะเพิ่งจะออกมาเองครับเว็บATIไม่มีนะเราเอามาจากร้านในต่างประเทศครับ
    "แต่ดูความเร็วของเเรมมันน่ากลัวมากมันคนเป็นDDR4รึเปล่าเเรงมากคอยติดตามกันครับ"
    แหล่งข่าว
    nvidia.comของข่าวnVIDIAครับ
    ของATIเปิดเผยไม่ได้จริงๆครับ

OverclockZone Member otto69's Avatar

ช้าไปป่าวหว่า

OverclockZone Member p_rotae's Avatar

อีกหน่อยคงใส่การ์ดจอ8ตัว ฟิสิกการ์ดแบบQuard ภาพคงไกลเคียงความเป็นจริงเลย

ยิงภาพ สมจริงมากเท่าไร เกมส์ยิ่งทวี ความรุนแรง และความมันส์มากขึ้นเท่านั้น

เฮอ ๆ ๆ ๆ

อะไรที่คุณบอกว่าช้าไปนะครับ งง"
    *ถ้าเป็นเครื่องคุณนะสุดยอดแรงครับไม่ต้องซื้อใหม่เลยครับดีอยู่แล้วแต่...
    คุณจะซื้อใหม่แน่DirectX10กำลังจะมาพร้อมกับcycsisนะครับบบบบบ
    ตระกูลใหม่จะมาแทนตระกูลเก่าอย่างFX serial

OverclockZone Member nameless's Avatar

Lightbulb

Quote Originally Posted by p_rotae View Post
    อีกหน่อยคงใส่การ์ดจอ8ตัว ฟิสิกการ์ดแบบQuard ภาพคงไกลเคียงความเป็นจริงเลย

ยิงภาพ สมจริงมากเท่าไร เกมส์ยิ่งทวี ความรุนแรง และความมันส์มากขึ้นเท่านั้น

เฮอ ๆ ๆ ๆ

ลองจินตนาการ เกมส์ทำนองแบบ F.E.A.R. ในยุคนั้นสิ

แบบว่าเล่น ๆ ไป หัวใจวายตายคาคอม

OverclockZone Member otto69's Avatar
    Last edited by otto69; 29 Sep 2006 at 14:53:37.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ช้าไปแล้วครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ออกมาใหม่ ก็ไม่มีตังซื้อ -*-

OverclockZone Member Radondetyen's Avatar

ไอ้ฟิสิกส์นี่ผมไม่ชอบเลย มันชักจะเปลืองเรื่อยเปื่อยกันไปใหญ่แล้ว ตอนนี้มีใช้ไม่กี่เกมส์และเป็นแค่ Recommend แต่ถ้าต่อไปกลายเป็น Requirement คงตามไม่ไหวล่ะครับ การ์ดจออย่างเดียวก็จะตายแล้ว

OverclockZone Member mooh's Avatar

Quote Originally Posted by Radondetyen View Post
    ไอ้ฟิสิกส์นี่ผมไม่ชอบเลย มันชักจะเปลืองเรื่อยเปื่อยกันไปใหญ่แล้ว ตอนนี้มีใช้ไม่กี่เกมส์และเป็นแค่ Recommend แต่ถ้าต่อไปกลายเป็น Requirement คงตามไม่ไหวล่ะครับ การ์ดจออย่างเดียวก็จะตายแล้ว
    เอ้า ของเค้าทำมาเพื่อสนองความมันส์ นี่นา ไม่มีตังซื้อก็ไม่ต้องใช้ซิครับ เล่นปัญย่าไป อิอิ

Quote Originally Posted by juking View Post
    อะไรที่คุณบอกว่าช้าไปนะครับ งง"
    *ถ้าเป็นเครื่องคุณนะสุดยอดแรงครับไม่ต้องซื้อใหม่เลยครับดีอยู่แล้วแต่...
    คุณจะซื้อใหม่แน่DirectX10กำลังจะมาพร้อมกับcycsisนะครับบบบบบ
    ตระกูลใหม่จะมาแทนตระกูลเก่าอย่างFX serial
    ที่เค้าว่า ช้าๆนี่ หมายถึงข่าวช้าเป่า เค้ารู้กันทั้งบ้านทั้งเมืองและงับ
    Last edited by mooh; 30 Sep 2006 at 01:17:53.

OverclockZone Member

ข่าวนี้เก่าไปแล้วคับ ยังไงก็ขอบคุณ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ราคาทะไหร่หละนี่

OverclockZone Member Olooz's Avatar

เหอๆ การ์ดจอ 8 ตัว - -" เคส ยาว 3 เมตร - -"~

Bookmarks

Bookmarks