Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอม ในเดือนกุมภา ช่วยดู spec ให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอม ในเดือนกุมภา ช่วยดู spec ให้หน่อยนะครับ

CPU E6600
    MB Asus P5B-E หรือที่ราคาประมาณนี้มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
    Ram Kington DDR2 667 1gb*2
    HDD Seagate 160gb S-ATA 2
    VGA 8800gts ยังไม่ได้ดูยี่ห้อนะครับ
    Monitor LG L1970HR-BF / Benq FP93GX ตัวไหนดีกว่ากันครับหรือมียี่ห้ออื่นดีกว่านี้ไม่เอาจอ wide นะครับ

Case Cooler Master Centurion 5 >> case ตัวนี้ใส่ 8800 gts ได้ใช่ไหมครับ ผมกลัว vga มันจะยาวเกินใส่ไม่ได้ พอดีผมจะซื้อมาประกอบเองน่ะครับ

spec แบบนี้ต้องซื้อ psu กี่วัตต์แล้วของยี่ห้ออะไรดีครับ เพราัะมันต้องใช้ psu ที่มีหัว 6-pin ใช่ไหมครับ ขอแบบไม่แพงมากแต่ใช้งานได้ดีนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

CPU E6600
    MB Asus P5B-E หรือที่ราคาประมาณนี้มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
    Ram Kington DDR2 667 1gb*2
    HDD Seagate 160gb S-ATA 2
    VGA 8800gts ยังไม่ได้ดูยี่ห้อนะครับ
    Monitor LG L1970HR-BF / Benq FP93GX ตัวไหนดีกว่ากันครับหรือมียี่ห้ออื่นดีกว่านี้ไม่เอาจอ wide นะครับ
    --------------------ทั้งหมดนี้ ดีครับเข้ากันดี จอเดินดูเอาเลยครับ ชอบภาพอันใหนก็เอาอันนั้น

Case Cooler Master Centurion 5 >> case ตัวนี้ใส่ 8800 gts ได้ใช่ไหมครับ ผมกลัว vga มันจะยาวเกินใส่ไม่ได้ พอดีผมจะซื้อมาประกอบเองน่ะครับ
    ----------------ได้นะ

spec แบบนี้ต้องซื้อ psu กี่วัตต์แล้วของยี่ห้ออะไรดีครับ เพราัะมันต้องใช้ psu ที่มีหัว 6-pin ใช่ไหมครับ ขอแบบไม่แพงมากแต่ใช้งานได้ดีนะครับ
    --------------500 ขึ้นไปครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

Working...
      X