Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAID 0 อีกแล้ว ขอแบบสรุปหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็ย้ายไฟล์ใหญ่ๆ ซัก 30Gb ผมก็ว่าต่างมากแล้วนะ (File เดียว 30Gb ไม่ใช่ รวมๆเศษไฟล์ ให้ได้ 30Gb นะ คนละเรื่องกัน)

แต่ถ้า ไฟล์เล็กๆ บางทีก็น่ารำคาญนิดๆ นานกว่า แบบไม่ต่อ raid Y_Y แต่ถ้า เวลาลงโปรแกรม หรือบู๊ตเครื่องนี้ รับรองว่าเห็นผลต่างแน่นอน อิอิ

Comment

ผมไม่รู้เรื่องนี้แต่อยากมะกะเค้าบ้างงะ 2 ลูก

Comment

อัพเดท Driver เป็นอีกคำตอบจากผมที่อยากให้ทำดูครับ ถ้าคิดว่าทุกอย่าง OK แล้ว

Comment

ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจเลยครับ เลยสงสัยว่า
          Raid คืออะไรครับ?
          แล้วเราจะทำ Raid ได้ยังไงครับ?
          มันมีประโยชน์และผลเสียยังไงบ้างครับ?
          ช่วยชี้แนะผมทีนะครับ ความรู้น้อยนิดจะได้เพิ่มพูน

Comment

OK ครับ เอาเป็นว่าถ้าทุกคนบอกว่าแรงก็แรง ครับ ชั่งมันเธอะ แต่ตอน Boot เข้า window ก็ความเร็วเท่าเดิม ครับ ไม่ต่างกัน ส่วน โหลด file ใหญ่ ๆ ผมก็โหลดแล้วครับ file ประมาณ 80 G ครับ ก็ไม่รู้สึก แต่โหลด file ขนาด 5-10 Mb รู้สึกครับถึงความแรง ส่วน ใช้โปรแกรมทดสอบ ก็ปกติครับ วิ่งอยู่ประมาณ 130 Mb ครับ

Comment

Originally posted by B-cool View Post
              OK ครับ เอาเป็นว่าถ้าทุกคนบอกว่าแรงก็แรง ครับ ชั่งมันเธอะ แต่ตอน Boot เข้า window ก็ความเร็วเท่าเดิม ครับ ไม่ต่างกัน ส่วน โหลด file ใหญ่ ๆ ผมก็โหลดแล้วครับ file ประมาณ 80 G ครับ ก็ไม่รู้สึก แต่โหลด file ขนาด 5-10 Mb รู้สึกครับถึงความแรง ส่วน ใช้โปรแกรมทดสอบ ก็ปกติครับ วิ่งอยู่ประมาณ 130 Mb ครับ
              น่าจะRaid หลุดครับ คือทำRAIDไม่สำเร็จครับ

Comment

Working...
              X