Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์สเปกนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์สเปกนี้ทีครับ

Core2 Duo E4600 - 3740
    (775-VSL) ASUS P5N73-AM - 1900
    DDR2(800) 1GB. CorSair *2 - 1060
    SATA-II 250 GB Western - 1500
    (SATA) DVD RW 20x (Black, Box) HP (1070I AP) Light Scribe - 900
    ENERMAX EG365P-VD 350w - 1500
    case - 1000

จอ ช่วยเลือกหน่อย 4ตัวนี้อะครับ
    LCD 19" PHILIPS (190VW9FB) Wide, B
    LCD 19" LG (W1934S-BN) WIDE B
    LCD 19" SAMSUNG (943BWX) Wide, DVI B
    LCD 18.5'' ACER (X193HQAbd+Wide+DVI Crystal) B

เอาไปใช้ทำงานทั่วไปในบริษัททั่วไป
    ช่วยวิจารหน่อยนะครับว่าอะไรควรเปลี่ยน

ดัน

Comment

LCD 19" SAMSUNG (943BWX) Wide, DVI B

Comment

เอาที่ ดูแล้วเข้ากับห้องในออฟฟิตที่จะว่างมากที่สุดครับ

Comment

เราว่าเทพไปสำหรับเครื่อง office นะครับ (เข้าใจว่างานเอกสารนะครับเช่น word , xl, internet)

ส่วนจอเราให้ สามซุง กะ ฟิหลิบ อ่ะ

Comment

SAMSUNG ด้วยคนค๊าบ psu ผมว่า spec นี้ เอา psu ติดเคสมาก็ใช้ได้แล้วนะ ไม่น่าซื้อเพิ่มไฟเหลือๆอยู่ละ

Comment

พอดีเครื่องนี้ต้องเปิด 24 อะครับ

Comment

>.< แรงดีจริงๆครับสำหรับเครื่องออฟฟิส

ถ้าซื้อไว้ใช้เอง ผมว่าตามชอบเลยครับ ( ซื้อให้คนอื่นลดสเปคลงอีกเยอะๆก็ได้ครับ )
                แต่ทำงานออฟฟิสจริงๆ แล้วใช้สเปคต่ำกว่านี้ก็ได้นะครับ
                ประมาณว่าลด CPU ลงมาก็ประหยัดไปได้อีกราวๆ 1000 กว่าบาท เอาไปเพิ่ม HDD เผื่อเก็บงานเยอะๆแทนก็ได้ครับ

เรื่องจอ ถ้าจะเอาสวยแบบโชว์ได้ ก็คงต้อง Sumsung ครับ

ผมมีความเห็นแบบนี้น้า อุอุ

Comment

บริษัทพ่ออะครับ
                  ผมกะจะใช้ e5200 แทน
                  แล้วเปลี่ยน hdd เป็น 500 gb wd

Comment

แรงจริง ๆ ครับ

Comment

CPU ผมว่าเอา E7200 ดีกว่าครับ เย็นกว่า ประหยัดไฟกว่าด้วยครับ

Comment

Working...
                      X