Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผล OC มาให้ชมช่วยแนะนำหน่อยครับ มือใหม่แต่ spec เก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผล OC มาให้ชมช่วยแนะนำหน่อยครับ มือใหม่แต่ spec เก่า

System มีดังนี้

CPU : Athlon 64 3000+ 754 (Venice) เดิม ๆ 2.0 (10*200) GHz.
    MB : DFI Infinity nF4X 754 nForce4 (mod to nForce4 Ultra)
    RAM : Corsair TwinX XL PRO v1.1 TCCD 512*2 MB
    VGA : PowerColor X1650PRO DDR3 256 MB เดิม ๆ
    HD : Maxtor DiamondMax 10 Buffer 16 MB. 250 GB. SATA1
    PSU : Enermax EG375P-VE FMA-II 370 Watts
    Cooling : Zalman CNPS8000 + Arctic Cooling MX-1
    Last edited by Tackichi; 31 Jan 2007, 19:57:09.

ผล 3DMark
    Last edited by Tackichi; 31 Jan 2007, 19:59:44.

Comment

โอ้วแรงจิงๆๆๆ เยย แข่งกะโน๊ตบุ๊กป๋มไหม อิอิ ได้ใจจิง 754 อิอิ

Comment

สมตัวแย้วคับ

Comment

โหไปไกลจังครับ 2.7 ของผมไปแค่ 2.1 เอง กัวพังมากกว่าง่ะ

Comment

754 นี่ตัวแรงเรยนะเนี่ย เสียดายไม่น่าตกรุ่นไวเรยอะ

Comment

เด๋วจะมีอีก system มาโชว์วันพรุ่งนี้ เป็น 939

ปล. รัก AMD เข้าเส้น

Comment

คุ้มมากๆครับ

Comment

แรงสะใจเลยครับ

Comment

รวยจิงวุ้ยอึกชุด 939 ^ ^

Comment

เวนิซมี 754 ด้วยหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by top41 View Post
                        เวนิซมี 754 ด้วยหรอเนี่ย
                        มาแทน clawhammer กับ newcastle โดยเพิ่มชุดคำสั่ง sse3 กับ สถาปัตยฯแบบ 90 nm ลงไปครับ

Comment

โห ไมคล๊อกแล้วเย็นกันจัง ของผมยังไม่คล๊อกยังร้อนตับแลป

อิๆ แรงแล้วง๊าบบ เบาๆกันหน่อย
                          สงสัยจะเป็นแฟน amd ตัวยง อยากรู้ว่านี่มีทุก socket เลยอะป่าว อิๆ

Comment

เปลี่ยน zink หน่ะครับ zink เดิมเอาไม่อยู่ อยากได้ zink ใหม่ด้วย เลยลงทุนทีเดียว

ใช้มาทุก socket แล้วครับ ตั้งแต่ socket 7, 462 (A), 754, 939 (กำลังบี้กะมันอยู่)

สำหรับผล 939 จะเอามาโชว์อีกที พอดีมีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย ถ้าเสร็จเมื่อไหร่เอามาลงแน่นอนครับ
                            Last edited by Tackichi; 28 Jan 2007, 00:48:56.

Comment

Originally posted by Tackichi View Post
                              เปลี่ยน zink หน่ะครับ zink เดิมเอาไม่อยู่ อยากได้ zink ใหม่ด้วย เลยลงทุนทีเดียว

ใช้มาทุก socket แล้วครับ ตั้งแต่ socket 7, 462 (A), 754, 939 (กำลังบี้กะมันอยู่)

สำหรับผล 939 จะเอามาโชว์อีกที พอดีมีปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย ถ้าพร้อมเอามาลงแน่นอน
                              แจ่มครับ
                              ติดปัญหาทาง เทคนิค งี้แหล่ะครับเด็กอาชีวะ
                              เห็นข่าว ตีกันบ่อย เลยมักมีแต่ปัญหาทางเทคนิค อิๆ

ปล. คนไทยด้วยกันรักกันไว้พี่น้อง(คนละเรื่องเลย อิๆ)

Comment

Working...
                              X