Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้มันแรงกว่านี้คับ ConRoeXFire-eSATA2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้มันแรงกว่านี้คับ ConRoeXFire-eSATA2

ทำไงให้มันแรงกว่านี้คับ ConRoeXFire-eSATA2
    ผมใช้Cpu celelond430 แต่ยังไม่ทำBselนะคับ มีใครพอจะบอกได้บ้างว่าทำไงถึงจะลากไปได้ไกลกว่า ผมปรับที่Cpu ไปได้แค่224เองในBios นะ

ram ผมนะเป็นdualคับ

พอลากไปหน่อยมันดันดับ ต้องsetตรงไหนบ้างคับ
    Attached Files

ขอโทษด้วยรูปเล็กไปหน่อยคับ ยังไงช่วยตอบหน่อยคับ

Comment

ไปดูในกระทู้นี้มาเห็นเขาบอกว่าต้องไปdisable อะไรสักอย่างแต่กไม่รู้disableตัวไหน

http://forums.overclockzone.com/foru...p/t-45471.html

Comment

dun

Comment

เท่าที่ใช้บอร์ด asrock มา ถ้าจะคล็อกไกลๆ ต้องทำ bsel ครับ ทำแล้วขึ้นมาเป็นบัส 266 เลย ลากไปได้เกินบัส 300 แน่นอน

Comment

เปลี่ยน CPU ใหม่ เอาตัวแรงๆ
            หรือเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ แล้ว oc ต่อ (ที่เทพๆ)
            อย่างแรกจะดีกว่า

Comment

มันก็ตามราคาแหละครับ ราคาขนาดนี้ทำได้แค่นี้ก็ OK แล้วครับ

ผมก็ทำ bsel บ่อย แต่ใช้วิธีบัดกรีเชื่อมเอาที่ใต้ MB เลย ใส่ CPU ตัวไหนมาก็ bsel หมด แต่ก็หมดประกันไปด้วยเหมือนกัน ถือว่าช่างมันเถอะ MB ถูกๆ

Comment

Working...
              X