Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบทีนะคับเกี่ยวกับเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบทีนะคับเกี่ยวกับเมนบอร์ด

P5KSE กับP5KPLต่างกันมากปะคับผมเน้นเล่นเกมนะคับสเปคในเครื่องที่จะซ์อก็
    E8400
    9800GTX+
    RAM 2GB
    HDD320GB
    ติดเมนบอร์ดนี่เเหละคับพอดีร้านมันมีเเต่P5KPLถ้าจะเอาร้านต้องไปหา ถ้ามันใช้ได้เหมือนกานผมจะได้เอาที่มันสะดวกคับ ไม่OCนะคับผมทำไม่เปงอิอิเล่นปกติๆอ่าคับ เน้นเล่นเกมหนักๆเลยนะคับเน้นว่าหนักๆพวกCRYSIS

p5kplจะใช้ชิปเซตที่มีกราฟฟิกในตัวครับ คือ g31
    p5k se จะใช้ p35ครับ
    2ตัวนี้ ผมแนะนำ asus p5kseดีกว่าครับ แต่ถ้างบน้อยก็ p5kplครับ ใช้ได้เหมือนๆกันครับ

Comment

สองตัวนี้ผมไม่เเตกต่างกันใช่ปะคับ ถ้าเเตกต่างกันนิดเดียวใช่ปะคับ ผมไปเน้นการ์ดจอเเรมก่าซ๊พียูเอาอะคับ เล่นเดิมๆไม่ปรับเเต่งอะไรเลย เน้นเล่นเกมหนักๆๆพวกcrysisอะคับ

Comment

Working...
      X