overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ทำไงไม่ให้ฝุ่นจับภายในเคสครับ?

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

Default ทำไงไม่ให้ฝุ่นจับภายในเคสครับ?

มันจับกันยังกับผ่านถนนลูกรังมาเลยอ่ะ-.-

พวกท่านดูแลรักษากันยังไงหรอครับ เอาผ้าเช็ดทุกคืนหรือเปล่าครับ
    Last edited by YaKuZiA; 15 Oct 2008 at 09:01:16.

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ฝุ่นก็มีทุกที่นั้นเเหละขยันทำความสะอาดหน่อยก็ดี

ไม่อยากมีฝุ่นไม่ต้องให้ลมเข้าไม่ต้องติดพัดลมครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ส่วนตัวใช้ ปั๊มรถมอไซค์ เป่ากระจาย (ประจำ)

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ต้องหมั่นดูแลครับ และก็ Balance ลมภายในเคสดีๆครับ..พอจะช่วยได้นิดส์นึง อิอิ..

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ไม่ใส่เคส ก็ไม่ต้องห่วงฝุ่นในเคสแล้วงับ งุ ๆๆ

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

บ้านติดทะเล ไม่ห่วงฝุ่นอ่ะ ห่วงแต่สนิม ไอทะเลมันกัดแรงมาก

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

ขอบคุณครับไงจะลองเช็ดๆดู

OverclockZone Member

เอามุ้งครอบไว้ครับ 55

เหมือนเคยได้ยินคนบอกมาว่า ให้เอาพัดลมทุกๆตัวเป่าออก แล้วทางเข้าทุกทางให้เหาสำลีมากรองฝุ่นไว้ครับ

OverclockZone Member jack024's Avatar

ขยันทำความสะอาดครับ ผมก็ใช้ลมเป่าเป็นประจำส่วนใหนใช้แปรงปัดได้ก็ปัด ทำเป็นประจำเครื่องสะอาดดีครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เก็บใส่กล่องครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

ถอดเคสออกมาเป่าเดือนละครั้งครับ

การป้องกันนี่เเล้วเเต่ความสามารถครับ 555

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ทำยากคับ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

ย้ายบ้านไปอยู่ริมทะเล ตามคนข้างบนเห็นว่าฝุ่นน้อยดี

ของผมยังฝุ่นตรึมเลย ไม่ค่อยได้เป่า

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

Quote Originally Posted by Bond View Post
    ย้ายบ้านไปอยู่ริมทะเล ตามคนข้างบนเห็นว่าฝุ่นน้อยดี

ของผมยังฝุ่นตรึมเลย ไม่ค่อยได้เป่า

ไปริมทะเลไม่เจอฝุ่น แต่เจอไอทะเล โลหะในเครื่องทั้งหมดก็จะเริ่มเป็นสนิมเพราะความเค็มที่มาจากไอทะเล

เครื่องก็จะอายุสั้นลงมากๆ และ เคลมไมได้ด้วยเพราะมีคราบออกไซด์

ส่วนตัวผมรู้สึกภูมิใจเวลาเปิดเคสมาแล้วมีฝุ่น ยิ่งถ้าไม่ได้เปิดเป็นเวลานาน ๆ พอมาเปิดแล้ว โหเต็มไปหมด ซะใจดีครับ.. เขี่ยออกมาเป็นก้อนเลย.. แต่ถ้าอยู่ใกล้ทะเลเวลาเปิดออกมาแล้วเป็นสนิมจะรู้สึกไม่ค่อยดีครับ.. หนาว ๆ เหมือนว่าจะต้องซื้อใหม่นะครับ.. แต่ถ้าต้องการแบบไม่มีฝุ่นจริง ๆ ก็พอมีวิธี คือต้องสร้างห้องไร้ฝุ่น เหมือนในห้องแล็บอิเล็คทรอนิคบริษัทใหญ่ๆ ห้องวิจัย ห้องที่เขาใช้สร้างอุปกรณ์ฮาร์ดดิสก์ เวลาเข้าใช้งานต้องใส่ชุดเหมือนนักบินอวกาศ และต้องเข้าห้องกำจัดฝุ่นก่อนถึงจะเข้าไปใช้งานได้.. น่าจะหลายล้านเหมือนกันนะครับเฉพาะห้อง

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ส่วนตัวใช้ ปั๊มรถมอไซค์ เป่ากระจาย (ประจำ)
    เหมือนกัน ผมไปร้านล้างรถ ขอเขาเป่า 10 บาท ฝุ่นกระจาย คอมกลับมาใหม่เอี่ยมเลยครับ

OverclockZone Member Dynamic66's Avatar

ทำยังไงมันก็มีอะครับ ทำสะอาดเอาอีกที่สุด
    ช่วงนึงผมเอาฟิวเตอร์แอร์มาตัดให้พอดีทำช่องใส่ ทุกจุดที่เป็นรูทางลมเข้า

ก็ลดไปเยอะมาก แต่มันก็ัยังมีเหมือนเดิม แล้วตรงฟิวเตอร์พอฝุ่นหนาๆ ลมไม่ค่อยเข้าก็ร้อนอีก -*-

OverclockZone Member nonsuusaa's Avatar
    สภ.เมืองราชบุรี

ปัญหา....นี้ช่างตอบยาก...เหอ ๆ

ก็...เครื่องปั๊มลมหน่ะ มีอันตรายนะครับ

เนื่องจากก้นๆถัง จะมีน้ำอยู่เล็กน้อย ตอนเป่า อาจออกมาเป็น ฝอย ๆ ได้ครับ

-.-*

OverclockZone Member nonsuusaa's Avatar
    สภ.เมืองราชบุรี

บ้านช่างซ่อมรถครับ 55+

ลูกซ่อมคอม....

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks