Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows XP Pro SP2....ลงDriverของ L700...ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows XP Pro SP2....ลงDriverของ L700...ไม่ได้

ผมจะ connect มือถือ Samsung รุ่น L700 ที่พึ่งซื้อมากับคอมที่ใช้อยู่...

เป็น Windows XP Pro SP2(pentium4) เจอปัญหาดังนี้....

ปัญหาที่1

พอผมลงแผ่น Samsung PC Studio ที่ให้มากับโทรศัพท์แล้ว...

เมื่อต่อโทรศัพท์เข้ากับสายData link(USB)ที่ให้มากับคอม...

ปรากฎว่าเครื่องคอมHang(หยุดนิ่ง)ทำอะไรไม่ได้เลย

แม้แต่จะrestart ยังไม่ได้เลย พยามหลายครับก็เป็นตลอด

มีข้อความฟ้องว่า...

"New phone model detected.

Some application may not be supported for the new phone model.

Samsung PC Studio will restart automaically for instialising."

ปัญหาที่2

ผมลอง Uninstall เจ้า PC Studio ออกเรียบร้อยแล้ว

ผมลองเอา USB ต่อกับโทรศัพท์เข้ากับคอม เครื่องเจอโทรศัพท์ครับ...

แต่พอจะลง Driver จากแผ่นที่ให้มา กลับลงไม่ได้ พยามยามยังไงก็ไม่ได้..

ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดครับ ..

ท่านใดก็ได้ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขด้วยครับ

จากอาการ...น่าจะเป็นจากสาเหตุใดได้บ้างครับ....

1.Windows มีปัญหา

2.Softwareของโทรศัพท์มีปัญหา

3.ตัวโทรศัพท์

4.อื่นๆ

ขอคุณมากๆครับ
    Last edited by Taladbangrak; 15 Oct 2008, 12:43:54.
Working...
X