สวัสดีครับ คือ ตอนนี้คอมผมเป็น Dell รุ่น OPTIPLEX 755 อะครับ
แต่เป็นจอออนบอร์ด intel GMA 3100 384 MB ครับ
แต่จอผมเป็น DELl รุ่น E198WFP มันมีช่อง DVI มาให้ด้วย อะ ไม่ทราบว่า ผมจะหาการ์ด รุ่นไหนมาเสียบกับบอร์ดรุ่นนี้ได้บ้างครับ ผมหาข้อมูลแล้ว มันมี
Slots
1 low-profile PCI
-(H: 2.5" X L: 6.6")
1 low-profile PCIe x16 graphics
-(H: 2.5" X L: 6.6")
ไม่ทราบว่าผมจะสามารถหาการ์ดรุ่นไหนที่ดีกว่า มาดูหนังและเล่นเกมส์ ให้ดีขึ้น บ้างมั้ยครับ (เกมส์แบบเบา ๆ อะครับไม่ต้องแรงจัด อยากดูหนังแบบ HD กะเขาบ้าง) ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ