Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่มรอบพัดลมของ Asus atlas550watt ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่มรอบพัดลมของ Asus atlas550watt ยังไงครับ

ผมใช้เจ้าตัวนี้อยู่เลยอยากรู้ว่าจะเพิ่มรอบพัดลมของ Asus atlas550watt ยังไงครับ

พอดีเคยลองทั้ง ตัว atlas450 ตัวนี้พัดลมมันจะหมุน+-2000รอบ แต่เจ้าตัว atlas550watt มันหมุนแค่ +-900รอบเอง หลังกล่องมันบอกว่า auto thermal acoustics noise control
    เคยลองมั่วกับ speedfan มาแล้วก็ไม่แรงขึ้น หรือผมมั่วไม่ถูกไม่รู้ อยากให้มันหมุนเท่าตัว 450 watt หนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ^^

เข้าไปใน bios แล้วปิดQ-fanซะ
    แล้วก็ปรับเพิ่มได้เลยเอาตามศรัทธาครับผม ^^"

Comment

เดี่ยวต้องลองแต่เซพเกมส์ก่อน ^^

Comment

มันปรับได้แต่พัดลม cpu หนะ พัดลม psu ไม่ได้หรือผมเซตค่าโปรแกรมมั่วเอง
        Last edited by nudragon; 27 Jan 2007, 05:52:45.

Comment

ดันขึ้นหน่อยครับ ยังทำไม่ได้

Comment

เอาสายพัดลม psu(สามพินมั้ง)ไปเสียบไว้ที่ ช่อง PWR_FAN บนเมนบอร์ดรึยังครับ ??

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
              เอาสายพัดลม psu(สามพินมั้ง)ไปเสียบไว้ที่ ช่อง PWR_FAN บนเมนบอร์ดรึยังครับ ??
              เสียบอยู่นะครับ asus prob มันก็วัดรอบได้นะ

Comment

ทำไปเพื่ออะไรครับมันร้อนมากเหรอครับเพราะผมใช้ igreen อยู่มันก็ปรับรอบออโต้เหมือนกันเวลาร้อน(ใช้งานหนักๆ)มันก็จะหมุนเร็วขึ้นเองครับก็เงียบดีด้วยนะครับ

Comment

ตามประสาวัยรุ่นอยากลองครับ ^^

Comment

เปลี่ยนพัดลมสถานเดียว

Comment

Working...
                    X