เกี่ยกับแรม 2G ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: เกี่ยกับแรม 2G ครับ

Default เกี่ยกับแรม 2G ครับ

คือแรม 2 G ตัวเดียวกะ 1G*2 อันไหนมันดีกว่ากันครับ ดีกว่ากันยังไง ทำไมถึงดีกว่า ช่วยตอบด้วยครับ
    ************************************************************************************************************
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

1G*2 Dual channel แต่ไม่รู้ใช้จริงๆ ต่างจาก 2G ตัวเดียวหรือเปล่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    อุบลราชธานี (ออกทริป) 28-30/7/60

แบรนวิธ
    single = 64 bit
    Dual = 128 bit
    ใช้ๆ อาจจะไม่รู้สึก
    ถ้าทำงานหรือเล่นเกมส์ โหลด Memory เยอะ จะเห็นผล

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

'_'a ตอนนี้ปัญหาคือท่านโพสพิมม์ดอกจันทร์ครับ
    มันจะทำใหห้กระทู้ยืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อุอุ

แรมแบบ Dual Channel จะทำงานได้เร็วกว่าครับ เพราะมันให้ค่าแบนวิทที่สูงกว่า

แต่การนำไปใช้งานจริงๆ ก็หาความแตกต่างกันยากครับ

ออ พิม ดอกจันแล้วกระทู้มันจะปัญหาใช่ป่ะครับ
    โทดทีงับ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

การทำ Dual เนี่ย แค่เสียบ ไปเลย มันก็ทำให้เองใช่ไหมครับ

ตอนนี้มี อยู่กิ๊ก หนึ่ง667 ว่าจะซื้อมาเพิ่มอีกกิ๊ก อ่ะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    อุบลราชธานี (ออกทริป) 28-30/7/60

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    การทำ Dual เนี่ย แค่เสียบ ไปเลย มันก็ทำให้เองใช่ไหมครับ

ตอนนี้มี อยู่กิ๊ก หนึ่ง667 ว่าจะซื้อมาเพิ่มอีกกิ๊ก อ่ะครับ
    ใช่

Bookmarks

Bookmarks