Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า D820 เสียงพัดลมดังมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า D820 เสียงพัดลมดังมั้ยคับ

ตามหัวข้อเลยคับ คืออยากซื้อให้พี่อ่ะคับกัวเค้าจะรำคาญเอาไปทำงานเกี่ยวกับ3Dคับ

ที่ถามนี่หมายถึง พัดลมที่มากะ CPU/ จะซื้อพัดลมใหม่ครับ
    ถ้ามากะ CPU ดัง หายห่วง
    แต่ถ้าซื้อตัวใหม่ล่ะก็ไม่แน่

Comment

ถ้าตัวที่แถมมาในกล่องหละก็ ดัง ครับ

Comment

เปลียนซิ้งค์ใหม่เลยครับ

Comment

ดังครับ ถ้าไม่ตั้งใจฟังดี ๆ ก็ไม่ดังมากเท่าไร ไม่ต้องไปใส่ใจครับ
          ใช้ไปเรื่อย ๆ ถ้าใบพัด ซิงค์ผมไม่หักผมก็ไม่เปลี่ยนตัวใหม่หรอกครับ หุหุหุ
          (หักไป 3 ใบไม่ใหวร้อน โ ค ร ต)

Comment

ดังมากครับ ถ้าไม่ใช้/ไม่มี function จาก main board ในการปรับลดรอบพัดลมลง

Comment

ดังถึงขั้นรำคาญมั้ยคับ แล้ว MB ตัวไหนเหมาะกับ D820 อ่ะคับ

Comment

ผมใช้ได้ไม่เท่าไหร่ หูจะหนวก แล้ว

Comment

ของผมไม่ดังนะ ซิ้ง+ พัดลมแถม
                  หมุดที่ 2000 ต้นๆ อุณภูมิ38 39 Full Load 47 48

Comment

Originally posted by anatao View Post
                    ดังถึงขั้นรำคาญมั้ยคับ แล้ว MB ตัวไหนเหมาะกับ D820 อ่ะคับ
                    อันนี้บอกไม่ได้ครับต้องลองฟังเอง แต่ละคนอาจบอกไม่เหมือนกัน บอกได้แค่ว่าถ้าห้องเงียบๆนี่รำคาญแน่ ถ้า run เต็มรอบครับ
                    ส่วน board นี่แนะนำ asus ld2-se/c ครับ (ความชอบส่วนตัว)

Comment

เปลี่ยนซิ้งค์ที่พัดลมรอบต่ำๆแล้วจะไม่รำคาญเสียงครับ

Comment

คอนเฟริมว่าดังมากอีกคน
                        ถ้าไม่เปลี่ยนพัดลมแล้วทำงานในห้องเงียบๆไม่ไหวแน่คับประสาทจะเสีย
                        ถ้าใช้ซึ้งเดิมๆแนะนำAMDคับเงียบและเย็น

Comment

ดังมากครับ...
                          เคยใช้อยู่ทนไม่ไว้ขายเปลี่ยนมาใช้
                          e6300สบายหูกว่า
                          ปล.ถ้าซื้อมาแล้วยังหาชุดซิง+พัดลมใหม่...ผมว่าหนีไปเล่น C2D เถอะ

Comment

ดังแน่นอนเพราะมันร้อน48-52แน่ๆๆ พัดลมมันหมุน3700รอบ+ แน่ๆ ดังรับรองอีกทีขนาด พัดลมเดิมๆPD805 ยังน่าเอาไปปาหัวหมา

Comment

ใช้อยู่คับ...ดังโคตรๆๆ........60-70 จริงๆๆ ไม่ได้โม้ ซิงค์+พัดลมเดิมๆ ที่แถม

Comment

Working...
                              X