Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX9600GT มีปัญหาอยากจะถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX9600GT มีปัญหาอยากจะถามครับ

ผมซื้อมาได้ 3 เดือนแล้วใช้มาตลอดไม่มีปัญหา แต่วันก่อนเปิดเครื่องเครื่องเปิดติดแต่จอไม่ติด ก็คิดว่าจอเสีย แต่จอก็เพิ่งซื้อไม่น่าเสีย เลยลองถอดสาย DVI ออกแล้วเสียบใหม่ดู เปิดปิดใหม่ก็เปิดติดปกติ ลองเล่นเกมก็ปกติ แต่พอปิดแล้วไว้อีกวันหรือบางทีี restart จอก้ไม่ติดอีก แต่ถ้าถอดสาย DVI แล้วเสียบใหม่ตรง card จอก็ติดปกติเหมือนเดิม เป็นเพราะอะไรครับ ลองเปลี่ยนสาย แล้วด่้วยก็เป็นอาการเดียวกัน จะเอาไปเคลมได้ไหมกลัวว่าจะไม่เป็นตอนไป test เพราะถ้าสอดสายเสียใหม่ก็ทำงานเป็นปกติ ผมทำงาน 3D ต้องใช้ทำงานทุกวันเลยไม่อยากเสียเวลารอของ มีใครเป็นบ้างไหมครับ

System ทั้งหมดของเครื่องมีอะไร มั้ง
    PSU ใช้รุ่นอะไร (สงสัย)

Comment

Q6600
      Ram G-Skill 4 GB
      BOARD P5Q Pro
      Power TT550W
      CASE Lian-Li

Comment

Working...
      X