Announcement

Collapse
No announcement yet.

MacBook และ MacBookPro ใหม่แรงได้ใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MacBook และ MacBookPro ใหม่แรงได้ใจครับ

* Intel Core 2 Duo 2.0GHz/2.4GHz
    * 2GB Memory 1066MHz DDR3 SDRAM
    * 160GB/250GB hard drive
    * NVIDIA GeForce 9400M graphics
    * 2.41 x 32.5 x 22.7 cm
    * 2.04 kg
    ราคา 1,299/1,599 us

Spec

* Intel Core 2 Duo 2.4GHz/2.53GHz
    * 15-inch widescreen 1440 x 900 pixels
    * 2GB/4GB Memory 1066MHz DDR3 SDRAM
    * 250GB/320GB hard drive
    * NVIDIA GeForce 9400M + 9600M GT with 256MB or 512MB of GDDR3
    * size 2.41 x 36.4 x 24.9 cm
    * 2.49 kg
    ราคา 1,999/2,499 us
    เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนชอบของแรงครับ

สวยครับ

Comment

9600M GT โอ้วแม่เจ้า แรงสุดๆเลยครับ

Comment

น่าเป็นcpu pXXX นะ สลับกาดจอได้ด้วยกาดจอแยกและออนบอด เห็นเค้าบอกจีฟอส9400 คืือออนบอด(งงกับรหัว9300แยก) ไม่รู้แรงขนาดไหน ส่วน9600GT แรงอยู่และ

ถือว่าสวย แรง

สเปกคล้ายๆเอเซอร์กับเบนคิวs42ตัวใช้9600GT

แต่ความสวย ไฮโซ os เสถียร แม๊กกินขาด=="

Comment

เขาใช้ Ram DDR3 ระดับเทพเลยละครับอยากใช้จังเลยครับเนี้ย แต่คงมีปัญญาไอ้แค่ MacBook ละครับ

Comment

แฟนบอกอยากได้แต่ ผมบอก เอา แมคเย๊บไปก่อน

Comment

Os มันไม่ค่อยเวอร์กับการใช้งานทั่วไปแต่ตัวเครื่องดีมาก อิอิ น่าจะออกเป็นเครื่อง DOS นะนี่

Comment

แรงได้ใจ - แพงได้ใจด้วยเช่นกันครับ...

ส่วนความแรงของ 9400M ยังไม่เหนรีวิวที่ยืนยันได้จากที่ใด

แต่บอร์ดของเมืองนอกคาดการกันว่าน่าจะแรงประมาณ 9600M GT ลบไป40%

3dmark06 น่าจะซัก2000+ โหดดีแท้!!!

ซักวันเถอะ ถ้ามีตังค์... คอยดู mac pro ฮึ่มๆๆ

Comment

สวยดี
                  แต่ไม่มีปัญญาซื้อ

Comment

คิดว่าอย่างน้อยน่าจะแรงกว่า 4500M HD ของ Intel แน่นอน เพราะเจ้านี้ทำกราฟฟิคการ์ดซะมากกว่า
                    ส่วนเรื่องความร้อนก็ต้องดูกันไป ข้อมูลตัวนี้น้อยจริงๆ

Comment

เก็บตังค์ๆๆ

อีก 5 ปีจะได้ MBP มั๊ยเนี่ย

Comment

GeFroce9400ในMacbookนีี่มัน... เหมือนจะหนีออนบอร์ดมาปะมะเร็งยังไงชอบกล

Originally posted by Joichi View Post
                        แฟนบอกอยากได้แต่ ผมบอก เอา แมคเย๊บไปก่อน
                        อย่างฮา!!!

Originally posted by mr.aof View Post
                        Os มันไม่ค่อยเวอร์กับการใช้งานทั่วไปแต่ตัวเครื่องดีมาก อิอิ น่าจะออกเป็นเครื่อง DOS นะนี่
                        มองอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ เรื่องOSเนี่ย ของอย่างงีั้ต้องลองสัมผัสเองครับ แต่ว่า แต่ละคนก็ชอบต่างแบบกันอ่ะนะ
                        แถมMacเค้าก็ลงWindowsได้ด้วยนะครับ ผ่านBootcampเอา
                        Last edited by Beaver_XT; 16 Oct 2008, 00:46:48.

Comment

Working...
                        X