Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu usage 90-100% ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu usage 90-100% ??

cpu usage 90-100 คือเครื่องก้อไม่ได้ทำอะไรไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเอาไว้
    แต่พอเปิดspeed fan 90-100%ตลอดเลยเปนเพราะอะไรใครรู้ช่วยบอกที
    Attached Files

เปิดด้วย Task manager ก็เป็นเหมือนกันหรอครับ ลองหาโปรเเกรมมเเอนตี้สปายวาร์ หรือไวรัสเเสกนดูครับ เคยเป็นใช้ AVG เข้าโหมด safemode เเล้วเเสกน หายครับ

ปัญหาตัวนี้เป็นที่ฮิตมาก

Comment

hijackthis ช่วยท่านได้

Comment

ปกติ มันก้อรันประมาณ 90+ อยู่แล้วไม่ใช้หรอ มันรัน SysTem iDle Process ไม่ใช่หรอคับ

ถ้าผิดก้อขออภัย เพราะปกติก้อเห็นเป็น แบบนี้อยู่แล้ว

Comment

ตกลงมันเป็นที่อะไรกันครับ?

Comment

ตกลงมันเป็นที่อะไรกันครับ?

Comment

ลองดูที่ task manager ดูครับว่า process อะไรมันใช้ cpu
              แล้วก็เอา process ตัวนั้นไป search ใน google ว่ามันเป็น process ของอะไร

Comment

ดูแล้วมันเปน system idel procress system

Comment

ลองเปิดหน้า System Maneger ให้ดูหน่อยสิครับ จะได้รู้ว่าโปรแกรมอะไรมันทำงาน

Comment

กดปุ่ม Alt Ctrl Delete พร้อมกัน แล้วดูครับว่าอันไหนมันกิน cpu สูงสุด คงเป็นตัวไวรัสนั่นแหละ

Comment

Originally posted by hoodlum View Post
                      ดูแล้วมันเปน system idel procress system
                      เอ่อท่านครับตัวนั้นนะแสดงผลตรงข้ามนะครับ ตัวเลขที่มันบอกคือส่วนที่ Cpu ไม่ไ่ด้ทำงานครับไม่ใช่ตัวที่ทำงานอยู่ - -''

สังเกตุภาพครับแล้วมาดูตรงส่วน performance (ภาพล่าง) จะเห็นว่ามันแสดงส่วนที่ไมไ่ด้ใช้ (ภาพอาจจะไม่แม่นเพระาเครื่องผมวิ่งตลอด)
                      Last edited by LigerZero; 16 Oct 2008, 12:53:01.

Comment

Working...
                      X