Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมลดขนาดไฟล์เกมลงแผ่นdvd5 2แผ่นทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมลดขนาดไฟล์เกมลงแผ่นdvd5 2แผ่นทีคับ

ผมโหลดเกมคอมdvdจากบิทมาไฟล์มันใหญ่กว่าแผ่นdvd5 อะคับ
    เป็นเกมคอมตอนแรกผมก็ใช้ไฟล์winrar ทำแยกเป็น2แผ่นไว้

แต่มันทำกับไฟล์อืมเมจไม่ได้อะคับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำโปรแกรมที

ปกติ แยกได้นี้
    ไฟล์ ISO ที่ขนาดเกิน DVD 5
    ก็ เเยกไฟเป็น .Zip หรือ .RAR ครึ่ง เป็น 2 ไฟล์
    ก็ไรท์เลย

AGEL
    Last edited by TWK.; 15 Oct 2008, 15:20:25.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ปกติ แยกได้นี้
      ไฟล์ ISO ที่ขนาดเกิน DVD 5
      ก็ เเยกไฟเป็น .Zip หรือ .RAR ครึ่ง เป็น 2 ไฟล์
      ก็ไรท์เลย

AGEL
      แต่ผมทำแล้วมันขึ้นแบบนี้อะท่าน

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

Comment

ไม มันเป็น .exe ละ ^^"
        แล้วนั้นมันเป็น โฟล์เดอร์ ไม่ใช่หรือ ไม่ใช่ ISO นะ

Comment

แยกเกมจาก DVD9 ลง DVD5 2 แผ่น ต้องดูเป็นเกมไปครับ แต่ละเกมไม่เหมือนกัน จะทำเกมอะไรถามมางับ
          อันนี้เป็นตัวอย่างเกม Gears of War
          http://www.buycoms.com/webboard/comm...age=1&mailid=1
          Frontlines Fuel Of War หาก่อน จำวิธีไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม มันเป็น .exe ละ ^^"
            แล้วนั้นมันเป็น โฟล์เดอร์ ไม่ใช่หรือ ไม่ใช่ ISO นะ
            คือมันเป็นไฟล์iso ไงคับผมเลยแตกอิมเมจไฟล์โดยใช้เดมอนทู และก็อปไฟล์ทั้งหมดมาลงในโฟล์เดอร์ใหม่ และทำการแบ่งโดยใช้rar มันก็ขึ้นแบบนี้

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              แยกเกมจาก DVD9 ลง DVD5 2 แผ่น ต้องดูเป็นเกมไปครับ แต่ละเกมไม่เหมือนกัน จะทำเกมอะไรถามมางับ
              อันนี้เป็นตัวอย่างเกม Gears of War
              http://www.buycoms.com/webboard/comm...age=1&mailid=1
              Frontlines Fuel Of War หาก่อน จำวิธีไม่ได้แล้ว
              ขอบคุณล่วงหน้าคับท่าน จะรอคับ^^

Comment

แป๊บงับ เน็ตเน่า

Comment

วิธีแยก Frontlines Fuel Of War ลง DVD5

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 1 ก่อนนะงับ แล้วก็ก๊อปปี้ทุกไฟล์จาก DVD แผ่น 1 มาใส่ในโฟลโดอร์ ยกเว้นไฟล์ data11.cab ถึง data16.cab ใส่ CD-Key ด้วยนะงับ
                  แก้ Autorun.inf เป็นแบบนี้นะงับ

[autorun]
                  open=autorun.exe
                  icon=Autorun.exe
                  label=Frontlines Fuel Of War Disc 1
                  [settings]
                  languages=English, French, Italian, Spanish

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 2 นะงับ แล้วก็ก๊อปไฟล์ data11.cab ถึง data16.cab จาก DVD แผ่น 1 มาใส่ แล้วก็ก๊อปไฟล์ data17.cab , Autorun.inf, FFOW_Icon.ico จาก DVD แผ่น 2 มาใส่
                  แก้ Autorun.inf เป็นแบบนี้นะงับ

[autorun]
                  icon=FFOW_Icon.ico
                  label=Frontlines Fuel Of War Disc 2

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 3 นะงับ ก๊อปทุกไฟล์จาก DVD แผ่น 2 ยกเว้นไฟล์ data17.cab มาใส่ Patch ใส่ Crack ก็ใส่แผ่นนี้ละงับ

[autorun]
                  label=Frontlines Fuel Of War Disc 3

เวลาไรท์ลงแผ่นให้ตั้งชื่อแผ่นว่า CD-ROM นะงับ เพราะเราใส่ชื่อแผ่นไว้ใน Autorun.inf แล้ว

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    วิธีแยก Frontlines Fuel Of War ลง DVD5

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 1 ก่อนนะงับ แล้วก็ก๊อปปี้ทุกไฟล์จาก DVD แผ่น 1 มาใส่ในโฟลโดอร์ ยกเว้นไฟล์ data11.cab ถึง data16.cab ใส่ CD-Key ด้วยนะงับ

[autorun]
                    open=autorun.exe
                    icon=Autorun.exe
                    label=Frontlines Fuel Of War Disc 1
                    [settings]
                    languages=English, French, Italian, Spanish

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 2 นะงับ แล้วก็ก๊อปไฟล์ data11.cab ถึง data16.cab จาก DVD แผ่น 1 มาใส่ แล้วก็ก๊อปไฟล์ data17.cab , Autorun.inf, FFOW_Icon.ico จาก DVD แผ่น 2 มาใส่

[autorun]
                    label=Frontlines Fuel Of War Disc 2

- สร้างโฟลเดอร์สำหรับทำแผ่น 3 นะงับ ก๊อปทุกไฟล์จาก DVD แผ่น 2 ยกเว้นไฟล์ data17.cab มาใส่ Patch ใส่ Crack ก็ใส่แผ่นนี้ละงับ

[autorun]
                    label=Frontlines Fuel Of War Disc 3

เวลาไรท์ลงแผ่นให้ตั้งชื่อแผ่นว่า CD-ROM นะงับ เพราะเราใส่ชื่อแผ่นไว้ใน Autorun.inf แล้ว
                    ขอบคุณคับจะลองทำดู

Comment

คับผม ผมอยากทราบเหมือนกันอะคับ พอดีโหลดเกมมาแล้วthe sim3แล้วไฟล์เปนisoขนาด 6กิก ผมจะไรท์ลงdvd5 2แผ่นอะคับ ต้องแบ่งยังไงหรอคับ ขอบคุณล่วงหน้าัคับผม

Comment

Originally posted by golfpyss View Post
                        คับผม ผมอยากทราบเหมือนกันอะคับ พอดีโหลดเกมมาแล้วthe sim3แล้วไฟล์เปนisoขนาด 6กิก ผมจะไรท์ลงdvd5 2แผ่นอะคับ ต้องแบ่งยังไงหรอคับ ขอบคุณล่วงหน้าัคับผม

http://forum.itemxp.net/topic.php?id=34562 นี้ Sim3

ส่วนนี้
                        เป็นบอร์ด ที่มีวิธีทำเป็น DVD5 ของหลายๆเกมส์อยู่ ถ้ามองไม่เห็นก็สมัครเอาแปปเดียว

เครดิต ItemXp ขอบคุณมากครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=477411

Comment

I like to know also, thanks.
                            agel

Comment

ส่วนผมใช้ วิธี เหมือนคุณ TWK. ครับ

แบ่งไฟล์เป็น zip100 ก็ได้ หรือ zipDVD ก็ได้ (เลือกตอนแบ่งไฟล์นะครับ มันจะมี option ให้เลือกอยู่ว่า จะแบ่งไฟล์ให้มีขนาดเท่าไหร่ มีตั้งแต่เป็น floppy a: 1.44m ยันถึง เป็น DVD เลยครับ ส่วนผมเลือก Zip100 หรือ zip200 กำลังพอดี เผื่อต้องแบ่งไปอัพโหลด ให้เพื่อนๆด้วย)

รอซักพักใหญ่ๆ พอเสร็จแล้วก็ write ลง dvd ได้เลยครับ ถ้า dvd9 เต็มแผ่น แบ่งไฟล์เป็น zip100 ก็ได้ประมาณ 80-90 ไฟล์(ประมาณเอานะ จำไม่ได้แล้ว) แล้วก็แบ่งลง dvd2 แผ่นได้เลยครับ

เอาโปรแกรมพวก winrar กับ ultra iso แนบลงไปด้วยก็ดีนะ เผื่อเอาไปลงที่อื่น แล้วเครื่องที่เอาไปลงไม่มีโปรแกรม

Comment

Working...
                              X