Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม Intel หมุนเร็วกว่า HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม Intel หมุนเร็วกว่า HDD

พัดลม Intel หมุนเร็วกว่า HDD
    เครื่องที่ทำงานผมเอง เห็นเสียงดังมากมายเลยเช็คว่ามันหมุนซักเท่าไรแน่

เครื่องบินเจท ดีๆนี้เอง

Comment

ของผมนี่ หมุนเ้ป็นแสนรอบเลย สงสัยเซนเซอร์จะเพี้ยน

Comment

ถ้าหมุนเปงหมื่นรอบนี่ HR-01 แพ้เลยนะเนี่ย อิอิ

Comment

ได้ข่าวว่าพัดลมcpuหมุน7000รอบนี่ก็ถือว่าสูงมากแล้วนะคับนั่น แล้วปกติPDมันกี่รอบหว่า - -"

Comment

พัดลมหมื่นรอบ - -"

Comment

แรงพอๆกับ Blower เลยนะนั่น

Comment

แรงรอบสูงคับ

Comment

ผมว่า sensor เพี้ยนไม่ก็โปรแกรมเพี้ยน
                  ปกติ PD ถ้าไม่ใช้การลดรอบ หมุน full ประมาณ 5000 รอบได้

Comment

Originally posted by hikky View Post
                    ผมว่า sensor เพี้ยนไม่ก็โปรแกรมเพี้ยน
                    ปกติ PD ถ้าไม่ใช้การลดรอบ หมุน full ประมาณ 5000 รอบได้
                    เป็นพัดลมของCeleron D320 /2.4GHz ครับ ไม่ใช่ P D930 ตัวนี้ของที่บ้านใช้ Mini Typhoon อยู่
                    Last edited by BoM; 27 Jan 2007, 17:44:00.

Comment

คิดว่าคงไม่เพี้ยน เพราะตอนเปิดแอร์เสียงจะเงียบลง และหมุนอยู่ที่3พัน-4พัน
                      พอดีพักเที่ยงเขาปิดแอร์เสียงพัดลมมันดังขึ้นและก็ดังมากๆ ก็เลยอยากรู้ว่ามันจะวิ่งไปถึงใหน
                      ผมเปิดสปีดแฟนไว้2นาที มันเร่งจาก6พันขึ้นมานิ่งตรงหมื่นกว่านี่แหละก็เลยเซพมาให้ดูกัน
                      ก็ไม่น่าเชื่อว่ามันวิ่งได้นะที่10000รอบ

Comment

ตั้งรอบพัดลมใช้โปรแกรมไรอ่ะงับ
                        ตอนนี้ของผมมันอยู่ที่1500 ถึง1700 รอบ
                        จะเร่งเป็น2500 ใช้โปรแกรมไรเร่งรอบพัดลมบ้าง ขอหน่อย

Comment

ท่าจะร้อนมาก ร้านมันไม่ได้ใส่ซิลิโคนมาหรือเปล่า?

Comment

ลองไปปรับจากbiosใน MB ASUSดูครับ

Comment

ใส่ HS ไม่แนบกับ CPU อ่ะป่าวครับ

Comment

Working...
                              X