Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ game Crysis ตรงนี้ผ่านอย่างไร พึงเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ game Crysis ตรงนี้ผ่านอย่างไร พึงเล่นครับ

ผมติดตรงนี้ไปไม่ได้ครับ ภาระกิจที่ขึ้นเรือรบลำใหญ่ พอไปถึงหอควบคุม จะมีขอความว่า
    Air strike availabie. use binoculars to lock targat! ขึ้นตรงหน้าจอ ตรงด่านนี้ทำอย่างไรผ่านครับ

ก็ลงมาจากเรือออกไปไกลๆหน่อยแล้วเอา binoculars ส่องที่เรือแล้วกดมันจะมีเครื่องบินมาทิ้งระเบิด

Comment

Originally posted by Tiberium View Post
      ก็ลงมาจากเรือออกไปไกลๆหน่อยแล้วเอา binoculars ส่องที่เรือแล้วกดมันจะมีเครื่องบินมาทิ้งระเบิด
      กดระเบิดที่เราวางไว้หรือยิงปืนใหญ่ครับ ( ไม่รู้รู้จริงๆครับพึงลองเล่นดู)

Comment

Originally posted by BeeBe View Post
        กดระเบิดที่เราวางไว้หรือยิงปืนใหญ่ครับ ( ไม่รู้รู้จริงๆครับพึงลองเล่นดู)
        จำไม่ผิดน่าจะเปนกล้องส่องนะคับ ออกจาก***งจากเรือแล้วกล้องส่องเรือแล้วล๊อคเป้า ตูมม ประมาณนี้

Comment

ขอบคุณครับเดียวผมจะไปลองดูครับ

Comment

ลองดูแล้วครับไม่เห็นมีเครื่อบินเลย ง่า

Comment

เอากล้องส่องทางไกล ส่องไปที่เรือรบคับ แล้วกดคลิก1ที จะมีเสียงเพื่อนๆเราบอกให้ออก***ง แล้วเครื่องบินจะมาทิ้งระเบิดที่เรือ (เนื้อเรื่องภาค warhead ต่อจากตรงนี้แหละคับ)

Comment

กด B งับ กล้องอ่ะ ถอดออกไป***ง ๆ งับ ส่องนานนิดนึง

Comment

ส่งกล้องกด B ไปที่เรือรบแล้วกดไปที่เรือเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดียววันนี้จะลองดู ได้ผลแล้วจะมาบอกครับ

Comment

ลองทำดูแล้วครับเครื่องบินมาแล้วยิงเรือชะกระจุยเลย คำถามครับ คือเราจำเป็นต้องยิงเครื่องบินใหม่ครับ และไปไหนต่ออีกครับ เพราะจุดเขียวๆยังอยู่เลย พอไปตรงจุดเขียวๆ ก็ไม่มีอาไรเกิดขึ้นครับ ช่วยทีนะครับ ยิ่งเล่นยิ่งนุก ผมไม่ได้นอน 3 วันติดเลย ง่า ติดเกมชะยิ่งก่าติดหญิงเลยตอนนี้ ^_^!

Comment

รู้สึกว่าต้องยิง ฮ. อีกลำนึงหลังจากที่จมเืรือนะคับ มันจะบินมาหาเราเอง
                        ถ้ามันไม่บินมาลองมองหาดูรอบๆนะคับบางที ai มันต๊อง เราต้องไปสอยมันเอง (เจอในภาค warhead ทีนึงเอเลียนมันไปแอบ ต้องวิ่งหาแล้วยิงทิ้งถึงไปต่อได้) เจอแล้วก็เอาบาซุก้าส่องมันเลย เสร็จแล้วก็วิ่งไปตรงปากถ้ำที่ถูกปิดอยู่ จุดเขียวๆจะย้ายตำแหน่งใหม่ จะมีรถถังที่เครื่องบินลำเลียงเอามาจอดไว้ ด่านต่อไปก็จะได้ขับรถถังคับ

Comment

Originally posted by veera3000 View Post
                          รู้สึกว่าต้องยิง ฮ. อีกลำนึงหลังจากที่จมเืรือนะคับ มันจะบินมาหาเราเอง
                          ถ้ามันไม่บินมาลองมองหาดูรอบๆนะคับบางที ai มันต๊อง เราต้องไปสอยมันเอง (เจอในภาค warhead ทีนึงเอเลียนมันไปแอบ ต้องวิ่งหาแล้วยิงทิ้งถึงไปต่อได้) เจอแล้วก็เอาบาซุก้าส่องมันเลย เสร็จแล้วก็วิ่งไปตรงปากถ้ำที่ถูกปิดอยู่ จุดเขียวๆจะย้ายตำแหน่งใหม่ จะมีรถถังที่เครื่องบินลำเลียงเอามาจอดไว้ ด่านต่อไปก็จะได้ขับรถถังคับ
                          ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบมาเป็นประโยชน์สำหรับผมอย่างยิ่งครับ

Comment

Working...
                          X