Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ่อมบอร์ดหรือเปลี่ยน ราคาซ่อมเท่าไหร่ มีใครพอทราบบ้างครับ Aspire 5583 NWXMi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ่อมบอร์ดหรือเปลี่ยน ราคาซ่อมเท่าไหร่ มีใครพอทราบบ้างครับ Aspire 5583 NWXMi

อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าถ้าซ่อมบอร์ด กับ เปลี่ยนบอร์ด หรือว่าเปลี่ยนเครื่องไปเรย อันไหนจะดีกว่ากัน 55+

ถ้าใครทราบก้อ ขอความกรุณาหน่อยนะคร้าบบบบ ...ขอราคาซ่อมด้วยก้อดีครับ.... อิอิ

รายละเอียดสเปค

Aspire 5583 NWXMi
    - Intel Core2 Duo Processor T5500 (1.66GHz, 2MB L2 cache, 667MHz FSB)
    - Intel ® 945GM Express Chipset
    - Integrated Intel ® Pro/Wireless
    Integrated Bluetooth™
    512MB DDR2-533 (Max 4GB)
    120GB(5400rpm) , Weight 2.4kg.
    DVD-Super Multi double layer drive, 5-in-1 card reader
    56K Fax/Modem, 10/100Mbps LAN
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280x800 pixel)/ S-Video Out
    Intel® Graphics Media Accelerator (GMA) 950,
    Acer OrbiCam integrated 1.3 megapixel CMOS camera

ขอบคุณชาว OCZ ทุกคนครับ

สอบถาม ศูนย์ Acer โดยตรงดีกว่าครับพี่น้อง ไม่เกิน 10000 ซื้อใหม่อ่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าอาการเป็นอย่างไรรึครับ ผมพอที่จะบอกราคาที่pantipให้ได้

pantip

อบชิพ nortbride soutbride vga 2,000-2,5000 เปลี่ยน3,000 up

ซ่อมinverter 1000-2000

อยู่ที่ร้านน่ะครับ แต่ประมาณนี้ละ ดูร้านให้ดีๆด้วยละ วงการนี้สับอะไหล่มีเยอะครับ

Comment

เอาไปซ่อมระวัง โดนเปลี่ยนอะไฟล์นะครับ
        เลือกร้านดีๆครับ
        ถ้าซ่อมเกิน 5-6k ซื้อใหม่เถอะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          สอบถาม ศูนย์ Acer โดยตรงดีกว่าครับพี่น้อง ไม่เกิน 10000 ซื้อใหม่อ่ะ
          Originally posted by chincom View Post
          ไม่ทราบว่าอาการเป็นอย่างไรรึครับ ผมพอที่จะบอกราคาที่pantipให้ได้

pantip

อบชิพ nortbride soutbride vga 2,000-2,5000 เปลี่ยน3,000 up

ซ่อมinverter 1000-2000

อยู่ที่ร้านน่ะครับ แต่ประมาณนี้ละ ดูร้านให้ดีๆด้วยละ วงการนี้สับอะไหล่มีเยอะครับ
          Originally posted by G_Seed View Post
          เอาไปซ่อมระวัง โดนเปลี่ยนอะไฟล์นะครับ
          เลือกร้านดีๆครับ
          ถ้าซ่อมเกิน 5-6k ซื้อใหม่เถอะครับ
          ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เตือนครับ เด่วลองไปเชคดูก่อนดีกว่า แต่ถ้าแพงขนาดนั้น ซื้อตัวใหม่น่าจะดีกว่า ถ้า2 3 พัน ก้อพอสู้ไหวอยู่ เหอๆๆ แต่ก้อกลัวถูกเปลี่ยนอะไหล่เหมือนกันนะ แย่เรยถ้าเปนแบบนั้น เห้อ!!
          แต่ผมสงสัย ซ่อมinverter คือตัวไรอะคับ?

Comment

ถ้าอยุ่ในประกัน เอาไปซ่อมกับศุนย์ปลอดภัยสุด แต่ถ้าเลยประกันมาแล้ว ต่อประกันอีกไม่กี่พันก้จัดไป แต่ถ้าแพงจริงเอาร้านก้ได้ครับ ถ้ายังอยากใช้อยุ่ แต่ถ้าเกิน หมื่น เปลี่ยนเครื่องโลด

Comment

Inverter เป็นตัวที่เกี่ยวกับการแสดงผลของ Blacklight ของจอ LCD อะครับ

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
                ถ้าอยุ่ในประกัน เอาไปซ่อมกับศุนย์ปลอดภัยสุด แต่ถ้าเลยประกันมาแล้ว ต่อประกันอีกไม่กี่พันก้จัดไป แต่ถ้าแพงจริงเอาร้านก้ได้ครับ ถ้ายังอยากใช้อยุ่ แต่ถ้าเกิน หมื่น เปลี่ยนเครื่องโลด
                ขอบคุณคับ ..ต่อประกันหรอออ แต่นี่หมดมาเปนปีแล้วนะ ยังต่อได้อีกหรอครับ ซื้อมาเมื่อ 2 3 ปีที่แล้วอ่ะ

Originally posted by Sippaphas View Post
                Inverter เป็นตัวที่เกี่ยวกับการแสดงผลของ Blacklight ของจอ LCD อะครับ
                อ่อ.. ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่ๆ เยี่ยมเรยครับ อิอิ

Comment

Working...
                X