overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ด่าน Crysis WARHEAD

OverclockZone Member

Default ด่าน Crysis WARHEAD

ด่าน Crysis WARHEAD
    ผ่านอย่างไรครับ 3 วันแล้ว ไปไม่ถูกเลย

เข้าไปในเรือคับ
    ส่วนทางไหนนั้น
    จำไม่ได้คับ
    เช้าจะบอกให้น้าเพราะ คอมะพ่อใช้อยู่ เล่นในโน๊ตบุค

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ขอบคุณครับ
    ก็หาทางเข้าเรือเหมือนกันแต่หาไม่ถูก เลยงง

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ภาคนี้โคตรมันเลยครับเพิ่งจบตะกี้นี้เอง เดี๋ยวจะลองเล่นอีกสักรอบคราวนี้จะเดินเล่นซะหน่อย
    หวังว่าคงมีภาคหน้าให้พรอฟฟิทเป็นพระเอกบ้าง

OverclockZone Member rockkung's Avatar
    ศุภาลัยปาร์ค พหล21

เนื้อเรื่องมันสั้นจัง

เล่นจบรู้สึกงงๆ เหมือนไม่มีบอสเลย

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Quote Originally Posted by anurock_core2 View Post
    เล่นจบรู้สึกงงๆ เหมือนไม่มีบอสเลย

'' งงเหมือนกันครับ ไมมันโค-ตะ-ระ สั้นจังอ่ะ ส่วนตัวยังไม่เคนเล่นภาคแรกน่ะ ข้ามมาเล่นภาคนี้เลย รู้สึกว่าไม่ค่อยหนุกเท่าไร เพราะเล่นไปมันโดดเดี่ยวยังไงไม่รู้

ส่วนด่านนี้ลองเดินเลาะไปข้างๆเรือครับ มันจะมี แผ่นน้ำแข๊ง ให้เราโดดขึ้นไป แล้วจะพบทางเข้าเองครับ '''

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Quote Originally Posted by elephanter View Post
    ภาคนี้โคตรมันเลยครับเพิ่งจบตะกี้นี้เอง เดี๋ยวจะลองเล่นอีกสักรอบคราวนี้จะเดินเล่นซะหน่อย
    หวังว่าคงมีภาคหน้าให้พรอฟฟิทเป็นพระเอกบ้าง
    ผมว่าภาค 2 จะออกมาหลายแผ่นเลยมั้งนี่ มีตัวละครตั้งหลายตัว จ่าไซโค ร้อยโทโนแมด ร้อยเอกพรอฟฟิท

OverclockZone Member armaku's Avatar

มันเป็นเกมส์ชมเอฟเฟค ครับ - -...
    คนเล่น โหมด นอลมอลจบ แล้วบอกสั้น/ไม่มีอะไรเลย
    ลองเล่น เดลต้าดูครับ จะเล่นคนล่ะแบบกับนอลมอล(บู้ๆไม่ค่อยได้ล่ะต้องแนวซุ่มฆ่า)

หรือเล่น เดลต้าจบ ก็... เงี้ยแหละอย่างที่บอก ก็เป็นเกมส์ชมเอฟเฟคไป (ผมว่ามันสวยดีน่ะ 55)

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ผมเล่น 3 รอบแล้ว รอบนี้ไม่สนบู๊ ชมวิวอย่างเดียว

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

นี้ถ้าภาค 3 เล่นเป็นพรอฟฟิต สงสัยจะสั้นลงไปอีก เพราะขนาดเล่นเป็นไซโคกว่าจะเริ่มเล่นก็เป็นด่าน core ของโนแมดแล้วจบที่บนเรือ นี้ถ้าเล่นเป็นพรอฟฟิต คงจะเริ่มตอนด่านที่ท่าเรือแล้วไปจบตรงที่ต้นด่าน paradise lost มั่งเนี้ย

OverclockZone Member armaku's Avatar

นี่ไม่ถือว่าเป็นภาค 2 น่ะครับก็ Warhead ประมาณภาคเสริมครับ

รอเล่นภาค 2 น่าจะเป็นเอเลี่ยนบุคเมืองเทือกนี้หล่ะมั้งคราวนี้ก็อาจจะลุยกันในเมือง ไม่แน่อาจจะสวยขึ้นด้วยการทำเป็นแมพเล็กๆลง คล้ายยๆ cod4 ลดฟิสิกซ์ลงหน่อย เน้น action เยอะๆให้มากกว่า เล็งยิงๆเป็นตัวๆเหมือนก่อน เอเลี่ยนกลายพันธ์

เดาๆน่ะครับ น่าจะสนุก

ผมว่าภาคแรกสนุกกว่ายิงมันส์ มีรถถังให้ขับด้วย

OverclockZone Member adck2008's Avatar

ผมเห็นตอนจบภาคแรกเครื่องบินมันบินกลับไปที่เกาะป่าวไม่แน่ใจอ่ะครับ

OverclockZone Member inwclub's Avatar

โทษนะครับ ทำไมในเกมคุณฟ้ามืดครึ้ม แต่ไมของผมสว่างเป็นกลางวัน ทำไงครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

น่าจะอยู่ที่ระดับกราฟิกชองเกมส์ครับ

ลองปรับไปที่ Enthusiast ดูสิ อิอิ

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

Quote Originally Posted by adck2008 View Post
    ผมเห็นตอนจบภาคแรกเครื่องบินมันบินกลับไปที่เกาะป่าวไม่แน่ใจอ่ะครับ
    พันตรี ทรอฟฟี่ เขาจะบินกลับไปที่เกาะครับ บินไปตอนที่ พลเรือเอก จะยิง Nuclear แต่ผมเดาว่าเนื่อเรื่องของ ทรอฟฟี่น่าจะเรื่มตอนโดนจับไปกิน

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

กระโดดขึ้นเรือ จะมีที่นึง ที่ดูเหมือนจะขึ้นได้ แต่คุณก็ขึ้นไม่ได้ซักที

ให้ลองกระโดดดีๆ ผมจำไม่ได้ว่า ใช้โหมดพลังแล้วกระโดด หรือใช้สปีดวิ่ง แล้ว เปลี่ยนเป็นโหมดพลังแล้วกระโดด ลองดูครับ ไม่ยากๆ

แต่เตือนไว้ก่อน ข้างใน ชุดนาโนเต็ม

แต่มัน่อนกว่าเราเยอะ

Bookmarks

Bookmarks