overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เรื่องการทำลาย HDD ก่อนหมดประกัน

OverclockZone Member

Default เรื่องการทำลาย HDD ก่อนหมดประกัน

ขอความรู้ ท่าน ผู้รู้ทั้งหลายหน่อยจ้า

ว่า พอเราห่อหุ้มเสร็จแล้วโยนลงพื้นหนะ อาการมันจะเป็นอย่างไร พอเขย่าดูจะมีเสียงอะไรมะ

เพราะว่าเราลองโยนดูแล้ว แต่มันไม่มีเสียงอะไรดังก๊อกแก๊กเลย จึงอยากรู้ว่า มันเสียหรือยัง จะได้ส่งเครม

ขอบพระคุณทุกคำตอบ

OverclockZone Member คนผ่านทาง's Avatar

ทำไมต้องทำให้มันเสียก่อนเครมด้วยครับ ส่งเครมไปเลย บอกเค้าว่า ดีเทคเจอบ้างไม่เจอบ้าง หรื่อไม่ก็ BAD แค่นี่ก็จบ ถ้าทำให้มันพัง เกิดเค้าไม่ให้เครมขึ้นมาแล้วจะซวยเอาครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by คนผ่านทาง View Post
    ทำไมต้องทำให้มันเสียก่อนเครมด้วยครับ ส่งเครมไปเลย บอกเค้าว่า ดีเทคเจอบ้างไม่เจอบ้าง หรื่อไม่ก็ BAD แค่นี่ก็จบ ถ้าทำให้มันพัง เกิดเค้าไม่ให้เครมขึ้นมาแล้วจะซวยเอาครับ
    ถูกต้องครับ บางทีถ้าเราทำพังเค้าอาจจะไม่เปลี่ยนไหม่ให้นะครับ

เค้าเอาไปซ่อมให้ แล้วซวยละครับ กรรมตามสนอง

OverclockZone Member Saint's Knight's Avatar

เวนกำ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ไม่รู้สิครับ แต่ผมกลัวว่าเขาจะไม่รับเคลมสิครับ --"

OverclockZone Member AMD's Avatar

ถึงเขารับเครมแต่เขาเอาไปซ่อมครับ ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่นะครับถ้าเขาไม่มีของสำรองไว้

pinyata's Avatar

ไม่ต้องทำลายถึงขนาดนั้น

มันไม่คุ้มเลย ถ้าเค้าเอาไปซ่อม

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

อย่าทำให้มีเสียงเหมือนมีอะไรหลุดอยู่ภายใน

หรือมีรอย แตกหัก ไม่งั้นหมดสิทธิ

ง่ายๆ

เอาผ้าห่อ HDD เอาไว้

แล้วทุบกับพื้นแรงนิดๆ อย่าแรงมาก มันจะเป็นรอย

ลองเอาไป Detect ดู

ถ้าไม่เจอก็ยินดีด้วย

ถ้าเขาไม่ให้เครมก็ได้ยิ้มแห้งๆกลับบ้าน

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ เสี่ยงป่าวๆ -*-

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Quote Originally Posted by Baby_Dragon View Post
    อย่าทำให้มีเสียงเหมือนมีอะไรหลุดอยู่ภายใน

หรือมีรอย แตกหัก ไม่งั้นหมดสิทธิ

ง่ายๆ

เอาผ้าห่อ HDD เอาไว้

แล้วทุบกับพื้นแรงนิดๆ อย่าแรงมาก มันจะเป็นรอย

ลองเอาไป Detect ดู

ถ้าไม่เจอก็ยินดีด้วย

ถ้าเขาไม่ให้เครมก็ได้ยิ้มแห้งๆกลับบ้าน
    555 ขำไอตรงคำว่ายิ้มแห้งๆ นี่แหละ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ลองคิดอีกแบบสิครับ
    มันอยุ่มาจนถึงจะหมดประกันแล้ว(ทนจิงๆ) แล้วถ้าทำใหเมนเสียแล้วไปเอาตัวใหม่ ถ้าเกิดประกันหมดก่อนล่ะ แล้วมันอยู่ไม่ทนเหมือนกับตัวเก่าอ่ะครับ แย่เลยน้า..

OverclockZone Member Apest's Avatar

ระวังจะไม่เครมให้นะครับ เหอๆ

OverclockZone Member pvp's Avatar
    Alone in Darkness

ของมันดีอยุ่แล้วก็ใช้ไปเถอะครับ ไปเคลมมาใช่ว่าจะได้ระยะเวลาประกันเพิ่ม ถ้าไปเจอลูกซ่อมเอามาให้นี่จะแย่เอา

OverclockZone Member OT's Avatar

เคลมแล้วประกันมันไม่ได้ reset นะครับ

ตัวที่ได้มาแทน นอกจากจะไม่ใหม่แล้ว

อาจจะไม่ได้ดีเท่าตัวเก่าด้วยซ้ำไปครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

อย่าเพิ่งแน่ใจว่าจะได้ของใหม่นะคับ

เด๋วนี้มีแบบเก่าเอามาให้เราก้อมีนัคีบ

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ง่า...ไปโยนไมอ่า เสียก็ส่งไปแบบนั้นแหละ ของผมก็ตกเหมือนกันอ่ะ(ไม่ได้ตั้งใจน่ะ ตั้งไว้บนโต๊ะแล้วตกเอง) เลยเปลี่ยนไปเลยกลัวมีปัญหา เพราะอีกปีก็หมดประกันละ ได้ตัวใหม่เอี่ยมมาเลย อิอิ

OverclockZone Member OT's Avatar

Quote Originally Posted by jojoonline View Post
    ง่า...ไปโยนไมอ่า เสียก็ส่งไปแบบนั้นแหละ ของผมก็ตกเหมือนกันอ่ะ(ไม่ได้ตั้งใจน่ะ ตั้งไว้บนโต๊ะแล้วตกเอง) เลยเปลี่ยนไปเลยกลัวมีปัญหา เพราะอีกปีก็หมดประกันละ ได้ตัวใหม่เอี่ยมมาเลย อิอิ
    ใหม่ของเรา เห็นแบบนั้น จริงๆมันไม่ใหม่หรอกนะครับ
    ดูสภาพใหม่เพราะเค้าไปปัดกวาดเช็ดถูมาให้เท่านั้นเองอ่า

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

คนเรา กะเรื่องแค่นี้ต้องมาโพสท์หาทางโกงกันเลยเหรอ

OverclockZone Member cavymadness's Avatar

Quote Originally Posted by jojoonline View Post
    ไม่แน่อาจใหม่แบบที่เคยโดนห่อผ้าแล้วโยนลงพื้่นมาก็ได้ท่าน

OverclockZone Member HuD_BaH's Avatar

ถ้ายังใช้ก็ใช้ไปเถอะครับ ประกันหมดเดือนนี้เอาไปเคลมมาก็หมดเดือนนี้เหมือนเดิม อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ อาจเคลมไม่ได้หากมีรอบยุบหรือแตก นอกจากเสียเวลาเปล่าแล้วเสียตังค์ค่ารถด้วยครับ ไม่คุ้มหรอก ถ้ามันเอ๋อๆแล้วค่อยไปเคลมดีกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks