Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการทำลาย HDD ก่อนหมดประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการทำลาย HDD ก่อนหมดประกัน

ขอความรู้ ท่าน ผู้รู้ทั้งหลายหน่อยจ้า

ว่า พอเราห่อหุ้มเสร็จแล้วโยนลงพื้นหนะ อาการมันจะเป็นอย่างไร พอเขย่าดูจะมีเสียงอะไรมะ

เพราะว่าเราลองโยนดูแล้ว แต่มันไม่มีเสียงอะไรดังก๊อกแก๊กเลย จึงอยากรู้ว่า มันเสียหรือยัง จะได้ส่งเครม

ขอบพระคุณทุกคำตอบ

ทำไมต้องทำให้มันเสียก่อนเครมด้วยครับ ส่งเครมไปเลย บอกเค้าว่า ดีเทคเจอบ้างไม่เจอบ้าง หรื่อไม่ก็ BAD แค่นี่ก็จบ ถ้าทำให้มันพัง เกิดเค้าไม่ให้เครมขึ้นมาแล้วจะซวยเอาครับ

Comment

Originally posted by คนผ่านทาง View Post
      ทำไมต้องทำให้มันเสียก่อนเครมด้วยครับ ส่งเครมไปเลย บอกเค้าว่า ดีเทคเจอบ้างไม่เจอบ้าง หรื่อไม่ก็ BAD แค่นี่ก็จบ ถ้าทำให้มันพัง เกิดเค้าไม่ให้เครมขึ้นมาแล้วจะซวยเอาครับ
      ถูกต้องครับ บางทีถ้าเราทำพังเค้าอาจจะไม่เปลี่ยนไหม่ให้นะครับ

เค้าเอาไปซ่อมให้ แล้วซวยละครับ กรรมตามสนอง

Comment

เวนกำ

Comment

ไม่รู้สิครับ แต่ผมกลัวว่าเขาจะไม่รับเคลมสิครับ --"

Comment

ถึงเขารับเครมแต่เขาเอาไปซ่อมครับ ไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่นะครับถ้าเขาไม่มีของสำรองไว้

Comment

ไม่ต้องทำลายถึงขนาดนั้น

มันไม่คุ้มเลย ถ้าเค้าเอาไปซ่อม

Comment

อย่าทำให้มีเสียงเหมือนมีอะไรหลุดอยู่ภายใน

หรือมีรอย แตกหัก ไม่งั้นหมดสิทธิ

ง่ายๆ

เอาผ้าห่อ HDD เอาไว้

แล้วทุบกับพื้นแรงนิดๆ อย่าแรงมาก มันจะเป็นรอย

ลองเอาไป Detect ดู

ถ้าไม่เจอก็ยินดีด้วย

ถ้าเขาไม่ให้เครมก็ได้ยิ้มแห้งๆกลับบ้าน

Comment

ผมก็ว่างั้นอ่ะครับ เสี่ยงป่าวๆ -*-

Comment

Originally posted by Baby_Dragon View Post
                    อย่าทำให้มีเสียงเหมือนมีอะไรหลุดอยู่ภายใน

หรือมีรอย แตกหัก ไม่งั้นหมดสิทธิ

ง่ายๆ

เอาผ้าห่อ HDD เอาไว้

แล้วทุบกับพื้นแรงนิดๆ อย่าแรงมาก มันจะเป็นรอย

ลองเอาไป Detect ดู

ถ้าไม่เจอก็ยินดีด้วย

ถ้าเขาไม่ให้เครมก็ได้ยิ้มแห้งๆกลับบ้าน
                    555 ขำไอตรงคำว่ายิ้มแห้งๆ นี่แหละ

Comment

ลองคิดอีกแบบสิครับ
                      มันอยุ่มาจนถึงจะหมดประกันแล้ว(ทนจิงๆ) แล้วถ้าทำใหเมนเสียแล้วไปเอาตัวใหม่ ถ้าเกิดประกันหมดก่อนล่ะ แล้วมันอยู่ไม่ทนเหมือนกับตัวเก่าอ่ะครับ แย่เลยน้า..

Comment

ระวังจะไม่เครมให้นะครับ เหอๆ

Comment

ของมันดีอยุ่แล้วก็ใช้ไปเถอะครับ ไปเคลมมาใช่ว่าจะได้ระยะเวลาประกันเพิ่ม ถ้าไปเจอลูกซ่อมเอามาให้นี่จะแย่เอา

Comment

เคลมแล้วประกันมันไม่ได้ reset นะครับ

ตัวที่ได้มาแทน นอกจากจะไม่ใหม่แล้ว

อาจจะไม่ได้ดีเท่าตัวเก่าด้วยซ้ำไปครับ

Comment

อย่าเพิ่งแน่ใจว่าจะได้ของใหม่นะคับ

เด๋วนี้มีแบบเก่าเอามาให้เราก้อมีนัคีบ

Comment

Working...
                              X