Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้แจ่มมั้ยครับ กำลังจะเปลี่ยนเครื่องร้านเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้แจ่มมั้ยครับ กำลังจะเปลี่ยนเครื่องร้านเกม

ได้เวลาเปลี่ยนเครื่องแล้วหลังจากเปิดร้านมา 8 ปี เครื่องยังใช้ celeron 1.1 อยู่เลยแต่แปลกเครื่องไม่พังสักเครื่อง ทนทานน่าดู แต่ความเร็วไม่ไหวแล้วเล่นเกม online บางเกมกระตุกโคตร ก็เลยหาความรู้ในบอร์ดนี้ก็เลยได้สเปคตามข้างล่าง ช่วยดูหน่อยครับว่าเป็นไงบ้าง

Asrock N61P-S
    x2 4800+
    kington 1G X 2/800
    GALAXY GF9600GSO
    HDD 160g
    LCD 17" SUMSUNG 743NX

GF9600GSO ก็หาได้ในบอร์ดนี้ราคางามซะด้วย 2,350 บาทเอง

HDD 80 GB ก็พอมั้งครับ เอาไว้ลงเกมส์ แล้ว HD3650 512MB 128BIT นี่ดีมั้ยครับ ราคา 2000 เอง

หรือ HD3850 ดีครับ

Comment

VGA กินไฟ
      ค่าไฟคงเพิ่มอีก
      อิอิ

Comment

Originally posted by hunsa2517 View Post
        ได้เวลาเปลี่ยนเครื่องแล้วหลังจากเปิดร้านมา 8 ปี เครื่องยังใช้ celeron 1.1 อยู่เลยแต่แปลกเครื่องไม่พังสักเครื่อง ทนทานน่าดู แต่ความเร็วไม่ไหวแล้วเล่นเกม online บางเกมกระตุกโคตร ก็เลยหาความรู้ในบอร์ดนี้ก็เลยได้สเปคตามข้างล่าง ช่วยดูหน่อยครับว่าเป็นไงบ้าง

Asrock N61P-S
        x2 4800+
        kington 1G X 2/800
        GALAXY GF9600GSO
        HDD 160g
        LCD 17" SUMSUNG 743NX

GF9600GSO ก็หาได้ในบอร์ดนี้ราคางามซะด้วย 2,350 บาทเอง
        สมบูรณ์แบบ คอนเฟริม

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ใช้ 8600GT ก็ดีน่ะท่าน ประหยัดไปอีก หน่อยนึง ร้านผมใช้อยู่ ก็ได้ทุกเกมส์ล่ะครับ

Comment

4670 ก็โอนะครับ

Comment

ผมว่าแรง+คุ้มแล้วครับ สเป้คนี้ จัดไปอย่าให้เสียครับ

Comment

พอดีได้ 9600gso ราคา 2,350.- ราคาไม่***งกันเท่าไร ก็เลยเอาครับ คงต้องเพิ่ม psu อีกหน่อย
                  ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Comment

ถ้าใช้สเปคนี้จริง ก็อยู่ได้อีก 6-7ปีเลยนะนี่

Comment

Working...
                    X