Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกียวปัญหาภาพขณะเล่นเกมส์ PES2009 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกียวปัญหาภาพขณะเล่นเกมส์ PES2009 ครับ

เวลาเล่นบ้างครั้ง มันบ้างครั้งมีคลื่นเกิดขึ้นที่หน้าจอขณะเล่นอยู่ครับครับ ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ
    ผมปรับที่ High ติ๋กที่ use frame skipping เเละ nullify movie play back ปรับภาพไว้ที่
    1600x1200

เสป็คผมใช้ P5k/epu
    cpu Q6600 3.4GHz
    ram 3 GB
    4870 VGA

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำชี้เเนะครับ

ใช้จอรุ่นอะไรครับ

Comment

ใช้จอรุ่นอะไรครับ

Comment

ไม่อยากให้มี ก็ไป ติ๊ก ที่ คำว่า Wait for Vsync ครับ

มันเกิดจากที่ว่า การทำงานของหน้าจอ กับการ์ด จอไม่ตรงกันครับ อย่างเช่น จอ มีค่า รีเฟรช ทื่ 60 แต่การ์ด จออยู่ ที่ 80 ประมาณ นี้ ครับ มันเลย ทำให้ การทำงานไม่ตรงกัน จึงเกิดมีลูกคลืน ประมาณ นี้ ไม่รู้ อธิบายมั่วป่าวนะ อิอิ

Comment

เออรุ่นเก่ามากครับประมาณ 5ปีที่เเล้วเเต่เป็นจอเเบนครับ เป็นจอ 17 นิ้ว ครับผม

Comment

Originally posted by OnizukaBk View Post
            ไม่อยากให้มี ก็ไป ติ๊ก ที่ คำว่า Wait for Vsync ครับ

มันเกิดจากที่ว่า การทำงานของหน้าจอ กับการ์ด จอไม่ตรงกันครับ อย่างเช่น จอ มีค่า รีเฟรช ทื่ 60 แต่การ์ด จออยู่ ที่ 80 ประมาณ นี้ ครับ มันเลย ทำให้ การทำงานไม่ตรงกัน จึงเกิดมีลูกคลืน ประมาณ นี้ ไม่รู้ อธิบายมั่วป่าวนะ อิอิ
            ตรงนั้นมันติ๋กไม่ได้ครับ มันทึบไปเลย ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ

Comment

การ์ดจอ ของ nnidia ป่าว ครับ ถ้าใช่ ทำตามนี้เลยครับ
              ทำไมของ ผมตรงนั้นมันไม่ทึบหว่า

Comment

แล้วค่าต่างๆ เซ๊ทยังไงให้ลื่นสุดๆครับ

Comment

การ์ดของ ATI ครับผม

Comment

4870 ของผม ก็ติ๊กไม่ได้ครับ ทึบไปเลยเหมือนกัน เวลาเล่นก็มีคลื่นตามมาเป็นระยะ

Comment

คือต้อง set ค่า refresh rate ของ monitor เป็น 60 hz คับ
                      แล้วก็จะติ๊กได้

Comment

ผมติ๊กได้คับ

Comment

Originally posted by jingreed View Post
                          คือต้อง set ค่า refresh rate ของ monitor เป็น 60 hz คับ
                          แหล่มเลยงับ

Comment

Originally posted by jingreed View Post
                            ได้แล้วจริงๆด้วย ขอบคุณนะครับ อตนแรกเป็น 59hz

Comment

4850
                              ลองเล่นดูแล้วอึดๆ เซ็งเลย FPS ก็ 60
                              รู้สึกมีบัค

Comment

Working...
                              X