Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับ

คือผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านของ AMD เลยครับ พึ่งย้ายมาจาก Intel

คือผมอยากจะรู้ว่า 940 939 AM2 มันคืออะไร ต่างกันยังไงครับ ถ้าเป็นไปได้ผมขอแบบระเอียดเลยนะครับไม่รู้จริงๆ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

และอยากถามว่าตอนนี้มีงบ 15000 ต้องการ M/B CPU RAM ผมควรซื้อ ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบผมนะครับ

ไอ้ที่คุณสงสัยหนะครับเขาเรียกว่า plattform นะครับเป็นของ amd อย่างเช่น 939 940 เป็นจำนวนขาของ cpu หนะครับ ตอนนี้ถ้าจะเล่นก็ขอให้เป็น am2 ดีกว่าคับ มีข้อสงสัยหรือว่าแลกเปลี่ยนความรู้กันก็โทรมาได้นะครับที่ 0830409861 หรือไม่ก็เมลล์มาที่ try_again_z@hotmail.com

Comment

am2 940 939 มันคือsocketอะครับ am2 = 940 ครับเวลาจะซื้อเมนบอดก็ต้องดูครับว่ามันเป็นsocketแบบไหน ก็ต้องเอาให้มันตรงกันหนะครับ ถ้าจะเลือกซื้อก็น่าจะเป็น940มากก่านะครับเพราะยังมีผลิตอยู่ส่วน939เค้าเลิกแล้ว ผมก็มะเก่งหรอกนะครับ ผมแค่อยากแสดงความคิดเห็นเผื่อจะมีประโยชน์มั่งถ้าผิดก็ขอโทษนะครับ รอผู้รู้มาแนะนำดีฟ่า

Comment

Working...
      X