Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 420W คิสเคสใช้ 9600GSO ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 420W คิสเคสใช้ 9600GSO ได้ไหมคับ

ผมลองคำนวณไฟจากเว็บ extreme.outervision.com ได้ 329W พอไหวไหมครับ

System Type: Dual Processor
    Motherboard: Regular - Desktop
    CPU: Intel Core 2 Duo E6750 2660 MHz Conroe
    CPU Utilization (TDP): 85% TDP

RAM: 2 Sticks DDR2 SDRAM
    Video Card: NVIDIA GeForce 9600 GSO 384MB
    Video Type: Single Card

SATA HDD: 1 HDD

DVD-RW/DVD+RW Drive: 1 Drive
    PCI-e x16 Card: 1 Card

USB: 6 Devices

Fans
    Regular: 1 Fan 120mm;

Keyboard and mouse: Yes

System Load: 90 %

Recommended Wattage: 329 Watts

อาจจะไหวเเต่คงอยู่ไม่นาน psu ติดเคสผมว่าตัวนี้น่าจะจ่ายไฟจริงเเค่60 % ราวๆ 250-280 อาจจะพอเดเน็ตเเต่พอเข้าเกมส์ผมว่าน่าจะดับหรือเเต็ป

Comment

อาจจะไหว ก็ได้นะ แต่ เสียวๆ แทน ผม 450 w ติดเคส ของจีวิว
      มี AMD 64 3500+ แรม 2 GB 1 แถว HD 160G 1 ลูก VGA 9600 GSO พัดลมติดเคส 2 ตัว แค่ นี้อะครับ ไม่มีซีดี หรือ ดีวีดี รอม นะครับ เล่นมาได้ 1 อาทิตย์แล้ว น้องผมเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืน ติดต่อกันนาน 7-8 ชม. ถึงพัก ยังไม่มีอาการให้เห็นนะครับ

Comment

คำนวนใหม่ครับ ให้เอา pci-e 16x : 1 card ออกครับ เพราะมันบอก
        Exclude Video Card(s) from this list.
        ไม่รวมการ์ดจอนะครับ

Comment

ได้ตามนี้ครับ
          System Type: Dual Processor
          Motherboard: Regular - Desktop
          CPU: Intel Core 2 Duo E6750 2660 MHz Conroe
          CPU Utilization (TDP): 85% TDP

RAM: 2 Sticks DDR2 SDRAM
          Video Card: NVIDIA GeForce 9600 GSO 384MB
          Video Type: Single Card

SATA HDD: 1 HDD

DVD-RW/DVD+RW Drive: 1 Drive

USB: 6 Devices

Fans
          Regular: 1 Fan 120mm;

Keyboard and mouse: Yes

System Load: 90 %

Recommended Wattage: 261 Watts

แต่ถ้า Full load จะเป็น 310W

แล้ว 9500GT นี่กินไฟประมาณตัวไหนครับ ในเว็บมันไม่มีอะ จะลองคำนวณดู

Comment

ดันๆ

Comment

พอครับ วันก่อน ใส่ xfx 8800gt zalman ยังไม่ดับเลย 450w ติดเคส

อีกเครื่องก็ 9600gt galaxy ก็ยังไหวอยู่

Comment

ได้คับ
                ถ้าใช้แก้ขัด ผมก้เคยใช้ 420Wติดเคสกับ 9600GSO
                แนะนำว่ามีตังเมื่อไหร่รีบเปลี่ยน

Comment

Originally posted by overburn View Post
                  ได้คับ
                  ถ้าใช้แก้ขัด ผมก้เคยใช้ 420Wติดเคสกับ 9600GSO
                  แนะนำว่ามีตังเมื่อไหร่รีบเปลี่ยน
                  ถ้าใช้ตลอดไปจะเป็นไรไหมครับ ผมใช้แบบเดิมๆ ไม่ OC ครับ

Comment

PSU ติดเคสมันมีรุ่นเดียวซะที่ใหนครับ ต้องวัดดวงเอา แต่เป็นผมไม่วัดด้วยหรอกนะ ...

Comment

กำเวง วัดดวงมานแล้วดิเรา - -*
                      สงสัยดวงดี เอิ๊กๆๆ

Comment

น่าจะเหอะๆ

Comment

ระยะยาวไปไวแน่ๆคับ

งบน้อยก้ delux 500w / raidmax 530w ก้ได้คับ หายห่วง

Comment

icute เลยน่าเล่นไม่แพงด้วย
                            เคยใช้ติดเคส เปิดทั้งวันทั้งคืน อยู่ได้ 3เดือนกว่า

Comment

หุหุ ล่าสุด ซื้อ 9600 gso เล่นได้ 30 นาที psu ติดเคสดับไปเลย T T จำเป็นต้องออก psu ใหม่ เสียไปอีกสองพันเซ็งๆ

Comment

Working...
                              X