Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของเดิมๆ

ผมมี Athlon XP1800+ M/B A7V333 GFX5700LE TD 256 mb Ram 512 mb ควรจะทำอย่างไรดีให้มันแรงขึ้นมาอีกนิด

แรงขึ้นอีกนิดใช่ไหมครับ
    รองเปลี่ยนเป็นซีพียูบาร์ตั้นสิครับตัวใดก็ได้แต่ถ้าคล็อก2800+จะขึ้นยากครับ3000+/3200+แรงอยู่แล้วคงไม่ต้องคล็อกเท่าไร ส่วนใหญ่นิยมคล็อก2500+(ลากดีที่สุดบัสไกลสุด)กับ2600+ลากสัญญาณนาฬิกาเท่ากับตัว2500+เลยล่ะครับ ในกรณีถ้าอยากได้เครื่องแรงๆนะครับ (แต่บอร์ดที่ท่านมีไม่แน่ใจว่าลากขึ้นรึเปล่านะ)

หรือ

เปลี่ยนการ์ดจอครับให้สนับสนุนเทคโนโลยีที่ดีขึ้น และแรงขึ้นในการรันเกมส์ใหม่ๆครับ ถ้าชอบเล่นเกมส์อ่ะครับ

หรือ

ถ้าไม่เล่นส์เกมส์มาก นิยมเล่นเน็ต ฟังเพลง เกมส์ออนไลท์ แล้วล่ะก็เพิ่มแรมครับ

อันนี้คือการที่เปลี่ยนแค่อย่างเดียวอ่ะครับไม่กระทบกับเงินในกระเป๋ามากมาย
    เพราะถ้าจะอัพไปชุดอื่นเลยการยกเครื่องจะคุ้มค่าที่สุดครับ

Comment

โอเวอร์คล๊อกไงครับ

Comment

Working...
      X