Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ด AGP ที่เล่น ออนไลน์ ไม่กระตุกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ด AGP ที่เล่น ออนไลน์ ไม่กระตุกทีครับ

ช่วยแนะนำการ์ด AGP ที่เล่น ออนไลน์ ไม่กระตุกทีครับ หรือ เล่น ออฟไลน์ พวก NFS อะไรประมาณเนี่ย กระตุกนิดๆ อ่าครับ

เล่นไม่กระตุก หรือ กระตุกนิดๆ ออนไลน์ ก็พวก SF, Yulgang, Cabal
    เล่นไม่กระตุก หรือ กระตุกนิดๆ ออฟไลน์ ก็พวก NFS

ราคา 1000-1500 นะครับ ช่วยแนะนำ รุ่นที่อยู่ในราคาพวกนี้ด้วยนะครับ เพราะหาเองแล้ว ก็เห็นมีแต่พวก FX5200-FX5500 แค่นั้นเอง

ช่วยแนะนำทุกรุ่นได้ยิ่งดีนะครับ มือ 1 + มือ 2 ด้วยก็ดีนะครับ แต่เอา มือ 1 ก่อนนะครับ

ที่ให้งบประมาณนั้น เพราะต้องการ 3 ตัว เลย มีงบได้แค่นั้น

ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ครับ

ตัดสินใจได้แล้วครับ จะเล่น ATi 1650 (TD) POWER COLOR 2 ตัว + FX5200 ตัวหนึ่ง งบก็หมดพอดี แต่กว่าจะได้ซื้อ ก็รอ สิ้นเดือนหน้าโน้นเลย

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่ให้ความรู้ผม ขอบคุณจริงๆครับ
    Last edited by artnaclub; 17 Oct 2008, 14:50:34.

7300GT มือสอง ประมาณพันกว่าบาทครับ ลองหาดู แล้วแต่สภาพการใช้งาน

Cabal ไม่กระตุกครับ

แต่ไม่รับประกันว่า Prostreet จะลื่นไหล เพราะผมใช้ s41- 8600GS ยังกระตุกเลยครับ

Comment

องค์ประกอบอย่างอื่นก็สำคัญมากครับ
      อาการกระตุกน่าจะมาจากเฟรมเรตนั้นไม่เพียงพอ เช่นเกม คาบาล และ sf

CPU+แรม ก็ต้องแรงด้วยนะครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ พอจะมีท่านใด ที่รู้เรื่อง เกี่ยวกับ ราคา การ์ด AGP อีกบ้างหรือป่าวครับ

ลืมบอกไป FX5200 เคยใช้แล้วครับ ยังกระตุกอยู่เลย Ram 1G,CPU Intel celeron 2.0 อ่าครับ

ตอนนี้ มือ 1 ราคาประมาณนี้ จะมีอะไรบ้างอ่ะครับ ที่การ์ดจอ แรม 128-256 นะครับ
        Last edited by artnaclub; 16 Oct 2008, 14:50:31.

Comment

spark fx 5500 256 mb 1000กว่าบาท

Comment

fx 5500 คาบาลกระตุกแน่นอน ฟันธง - - "

Comment

หา 7600GT ครับ

NFS ตั้งแต่ CB ลงไป 7600GT ไหวครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

NFS ตั้งแต่ CB ลงไป 7600GT ไหวครับ
                ราคามันประมาณเท่าไหร่หรอครับ แล้วมันเป็นแบบ AGP หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

AGP มี 7600GT ด้วยเหรอคับคุณหัวเกียร์ ถ้ามีผมจะได้สอยมาเล่นก่อน

Comment

512 MB AGP ATi 1650 (TD) POWER COLOR รุ่นนี้ดีกว่าครับเห็นใน Advice มีขาย 1,790.-

Comment

ATi 1650 (TD) POWER COLOR ตัวนี้แรง ออนไลปรับไฮหมด

nfs ก้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by ZpiicV View Post
                        AGP มี 7600GT ด้วยเหรอคับคุณหัวเกียร์ ถ้ามีผมจะได้สอยมาเล่นก่อน

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ..._AGP/index.htm

http://www.overclockzone.com/spin9/r...xy/7600gs-agp/

Comment

แหล่มเลย ^^ ขอบคุณครับ รบกวนอีกที ใช้กับ P4 2.4 จะคอขวดมากไหมครับ แล้ว psu ประมาณกี่วัตต์ดี
                          Last edited by ZpiicV; 17 Oct 2008, 01:58:00.

Comment

เอ่อ ไม่ทราบว่า ณ ปัจจุบันนี้ 7600GT และ 7600GS เนี่ย ราคามันเท่าไหร่หรอครับ แล้วก็พวก 7300GT 6600GT ด้วยนะครับ เพราะหาตามเว็บขายอุปกรณ์ ต่างๆ จะมีแต่ FX5200-5500 อ่าครับ

ถ้าราคาต่างกันไม่มาก จะได้เลือกถูกอ่าครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

แล้ว ATi 1650 (TD) POWER COLOR กับ 7600GS เนี่ย อันไหน ดีกว่ากันครับ ราคาต่างกันเยอะมั้ย

ไม่งั้น ผมจะเอา ATi 1650 (TD) POWER COLOR 2 ตัว + FX5500 1 ตัว เพราะ งบจะไม่พอ

แต่เคยใช้ FX5200 กับ P4 2.6 มา มันก็เล่น SF ไม่กระตุก คาบาล ก็ปรับปานกลาง ก็เล่นได้ครับ

ที่จะซื้อแรงๆ ไป ก็จะเน้น celeron 2.0 เนี่ยแหละครับ มี 2 เครื่อง ใช้ FX5200 ยังกระตุกเลย เหอๆ

Comment

Working...
                              X