overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Smile ใครใช้ X-Fi Xtreme มั่งฮะ คุ้มมั้ยฮะ จะได้ซื้อมาใช้มั่ง

คือจะเอามาไว้ฟังเพลงอ่ะครับ ต้องใช้กับลำโพงระดับไหน ราคาไหน

แล้วคนที่ใช้อยู่เสียงมันดีมั้ยอ่ะครับ ลูกเล่นเยอะมั้ย ถูกใจมั้ย คุ้มค้าคุ้มราคามั้ย

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

numaca
    Guest

ถ้าชอบฟังเพลงแล้วก็ คุ้มครับ แต่แนะนำเอาตัว Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าเพราะมีที่ปรับมาให้ด้วย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ผมใช้อยู่ก็ดีนะครับ ลูกเล่นก็เยอะดี ส่วนลำโพงอันนี้แล้วแต่ท่านครับ

OverclockZone Member Devil2006's Avatar

ผมยังใช้ Audigy 2 หัวทอง อยู่เลย

แต่ X-Fi คงใสกว่าเยอะ

ยังไงก็หาลำโพงให้มันสมกับกาดซาวหน่อยนะครับ ... ไม่งั้นก็คงไม่ได้อะไรสักเท่าไร

แต่ถ้าจะเอามาฟังเพลง Boston น่้าจะเหมาะครับ

Creative มันกระทุ้งเกินไป

ผมใช้ Altec vs4121 อยู่อ่ะครับ พอใหวไหมครับ

ชอบเบสหนักๆ ใครมีลำโพงเสียงดีๆ เบสหนักๆ แนวๆนี้แนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member
    Ramintra , Bangkok

ใช่รุ่น music อยุ่ครับ เสียงดีคับแต่ขึ้นอยู่กับลำโพงว่าตอบสนองได้รึเปล่า ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปใช่รุ่น ที่มี font สะดวกดีต่อการใช้งาน

OverclockZone Member THM's Avatar

Quote Originally Posted by numaca View Post
    ถ้าชอบฟังเพลงแล้วก็ คุ้มครับ แต่แนะนำเอาตัว Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าเพราะมีที่ปรับมาให้ด้วย
    ใครพอรู้ราคาบ้าง

OverclockZone Member Devil2006's Avatar

Quote Originally Posted by THM View Post
    ใครพอรู้ราคาบ้าง

http://www.thanni.com/index.php?cPat...x&filter_id=23

หมื่นกว่าบาท

แพง Option ที่เหลือเหมือนกัน

ผมไม่คิดจะซื้อเลย

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ซื้อตัว Music ครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าครับ มีx-ram เอาไว้เล่นเกมส์

แต่ จขกท. เอามาฟังเพลงอย่างเดียว ผมว่าไม่คุ้มครับ

เล่น audigy4 หรือ 2zs ดีกว่าครับ (ถ้าซื้อได้)คุ้มกว่าครับ ราคาถูกกว่า เงินที่เหลือไปลงลำโพง

ถ้า เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ถึงจะน่าเล่นครับ x-fi

OverclockZone Member mooh's Avatar

เบสหนักๆ
    ไปซือซับมาต่อแยกดีกว่าครับ
    ลำโพงคอม สู้ไม่ได้ครับ ในราคาเท่ากัน

OverclockZone Member layjing's Avatar
    Victory Monument

Quote Originally Posted by หมี่จู๋ View Post
    คือจะเอามาไว้ฟังเพลงอ่ะครับ ต้องใช้กับลำโพงระดับไหน ราคาไหน

แล้วคนที่ใช้อยู่เสียงมันดีมั้ยอ่ะครับ ลูกเล่นเยอะมั้ย ถูกใจมั้ย คุ้มค้าคุ้มราคามั้ย

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
    Sound Blaster X-Fi music คุ้มครับถ้าเน้นแค่ฟังเพลง ดูหนัง เกมส์ไม่ฮาร์ดคอร์มาก ผมใช้อยู่ ถ้าชอบปรับก็ เอารุ่นที่มี panel Sound Blaster X-Fi premium ปรับง่ายหน่อยส่วน Sound Blaster X-Fi Fatal1ty เหมาะสำหรับคอเกมส์มากกว่า ส่วนลำโพง เลือกง่ายๆ ก็อย่าให้ราคามันถูกกว่าการ์ด หรือพอๆกันครับ

OverclockZone Member nongnum's Avatar

Sound Blaster X-Fi music
    แล้วถ้าเทียบกับ SOUND ออนบอร์ดของ P5W DH DELUXE
    เสียงมันจะดีขึ้นเยอะมั้ยอ่ะครับ
    พอดีกำลังจะซื้อ
    แต่ไม่รู้เสียงมันจะดีกว่าเดิมมากหรือเปล่าอ่ะครับ

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

มาตอบว่าคุ้มงับ

OverclockZone Member nongnum's Avatar

Quote Originally Posted by zild View Post
    มาตอบว่าคุ้มงับ
    ขอบคุณครับ
    สงสัยจะต้องสอยมาใช้แล้วล่ะ
    ถ้าคุ้มแบบนี้

FF
    Guest

Question

ซื้อเลยครับ ดี

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวังเหมือน ผม งับ ข้าง บ้าน ด่า มาแว้วๆ งับ กับลำโพง ด้าน ล่าง จามเป็ค เลย งับ ถ้าเพลง 192k นะ ยิ่งสุดยอด ครับ ไม่อยากจะพูด ๆเล่นเกม ดูหนัง dvd ยิ่ง สุดๆ ครับ ไม่อยากจะพูด ครับ สุดๆ จิงๆๆ มันต้องลองเอาเอง ครับ ถึงจะรู้ ผมก็ถาม มาเยอ เรื่อง x-fi พอได้มาจิงๆ ก็กระจ่าง ทุก เรื่อง ครับ

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

ถ้าเน้นแค่ฟังเพลง ตัวนี้ก็เพียงพอครับ เพราะแค่ชื่อมันก็บอกว่ามาเพื่อ เพลงแบบสุดๆ
    เอาเป็นว่ามีแค่ซาว์ดการ์ดดีอย่างเดียวไม่พอลำโพงและต้นเสียงก็ต้องมาคู่กันด้วยครับ

อีกอย่างคุ้มกับไม่คุ้มแต่ละคนคงให้มาตรฐานได้ไม่เท่ากัน อยู่ที่คุณแล้วหล่ะ ว่า
    เมื่อถอยมาใช้แล้วพอใจกับค่าตัวที่เสียไปหรือเปล่า

แต่ว่าช่วงนี้ยังแถมหูฟังอยู่ใช่ปะ ก็ถือว่า ซื้อซาว์นในราคา - หูฟังแล้วก็เปรียบเทียบกับการ์ดในระดับราคานั้นดูละกันครับ

ขอให้ได้สิ่งที่ท่านพอใจละกันครับ

Quote Originally Posted by cartoonmeww View Post
    ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวังเหมือน ผม งับ ข้าง บ้าน ด่า มาแว้วๆ งับ กับลำโพง ด้าน ล่าง จามเป็ค เลย งับ ถ้าเพลง 192k นะ ยิ่งสุดยอด ครับ ไม่อยากจะพูด ๆเล่นเกม ดูหนัง dvd ยิ่ง สุดๆ ครับ ไม่อยากจะพูด ครับ สุดๆ จิงๆๆ มันต้องลองเอาเอง ครับ ถึงจะรู้ ผมก็ถาม มาเยอ เรื่อง x-fi พอได้มาจิงๆ ก็กระจ่าง ทุก เรื่อง ครับ
    ลำโพงท่านซื้อมาเท่าไหร่อ่ะครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ลำโพง 5.1 งบประมาณ 5000 อ่ะครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เข้ามาฟังความเหนคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks