Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ X-Fi Xtreme มั่งฮะ คุ้มมั้ยฮะ จะได้ซื้อมาใช้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ X-Fi Xtreme มั่งฮะ คุ้มมั้ยฮะ จะได้ซื้อมาใช้มั่ง

คือจะเอามาไว้ฟังเพลงอ่ะครับ ต้องใช้กับลำโพงระดับไหน ราคาไหน

แล้วคนที่ใช้อยู่เสียงมันดีมั้ยอ่ะครับ ลูกเล่นเยอะมั้ย ถูกใจมั้ย คุ้มค้าคุ้มราคามั้ย

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าชอบฟังเพลงแล้วก็ คุ้มครับ แต่แนะนำเอาตัว Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าเพราะมีที่ปรับมาให้ด้วย

Comment

ผมใช้อยู่ก็ดีนะครับ ลูกเล่นก็เยอะดี ส่วนลำโพงอันนี้แล้วแต่ท่านครับ

Comment

ผมยังใช้ Audigy 2 หัวทอง อยู่เลย

แต่ X-Fi คงใสกว่าเยอะ

ยังไงก็หาลำโพงให้มันสมกับกาดซาวหน่อยนะครับ ... ไม่งั้นก็คงไม่ได้อะไรสักเท่าไร

แต่ถ้าจะเอามาฟังเพลง Boston น่้าจะเหมาะครับ

Creative มันกระทุ้งเกินไป

Comment

ผมใช้ Altec vs4121 อยู่อ่ะครับ พอใหวไหมครับ

ชอบเบสหนักๆ ใครมีลำโพงเสียงดีๆ เบสหนักๆ แนวๆนี้แนะนำด้วยครับ

Comment

ใช่รุ่น music อยุ่ครับ เสียงดีคับแต่ขึ้นอยู่กับลำโพงว่าตอบสนองได้รึเปล่า ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปใช่รุ่น ที่มี font สะดวกดีต่อการใช้งาน

Comment

Originally posted by numaca View Post
              ถ้าชอบฟังเพลงแล้วก็ คุ้มครับ แต่แนะนำเอาตัว Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าเพราะมีที่ปรับมาให้ด้วย
              ใครพอรู้ราคาบ้าง

Comment

Originally posted by THM View Post
                ใครพอรู้ราคาบ้าง

http://www.thanni.com/index.php?cPat...x&filter_id=23

หมื่นกว่าบาท

แพง Option ที่เหลือเหมือนกัน

ผมไม่คิดจะซื้อเลย

Comment

ซื้อตัว Music ครับ

Comment

Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ดีกว่าครับ มีx-ram เอาไว้เล่นเกมส์

แต่ จขกท. เอามาฟังเพลงอย่างเดียว ผมว่าไม่คุ้มครับ

เล่น audigy4 หรือ 2zs ดีกว่าครับ (ถ้าซื้อได้)คุ้มกว่าครับ ราคาถูกกว่า เงินที่เหลือไปลงลำโพง

ถ้า เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ถึงจะน่าเล่นครับ x-fi

Comment

เบสหนักๆ
                      ไปซือซับมาต่อแยกดีกว่าครับ
                      ลำโพงคอม สู้ไม่ได้ครับ ในราคาเท่ากัน

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                        คือจะเอามาไว้ฟังเพลงอ่ะครับ ต้องใช้กับลำโพงระดับไหน ราคาไหน

แล้วคนที่ใช้อยู่เสียงมันดีมั้ยอ่ะครับ ลูกเล่นเยอะมั้ย ถูกใจมั้ย คุ้มค้าคุ้มราคามั้ย

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
                        Sound Blaster X-Fi music คุ้มครับถ้าเน้นแค่ฟังเพลง ดูหนัง เกมส์ไม่ฮาร์ดคอร์มาก ผมใช้อยู่ ถ้าชอบปรับก็ เอารุ่นที่มี panel Sound Blaster X-Fi premium ปรับง่ายหน่อยส่วน Sound Blaster X-Fi Fatal1ty เหมาะสำหรับคอเกมส์มากกว่า ส่วนลำโพง เลือกง่ายๆ ก็อย่าให้ราคามันถูกกว่าการ์ด หรือพอๆกันครับ

Comment

Sound Blaster X-Fi music
                          แล้วถ้าเทียบกับ SOUND ออนบอร์ดของ P5W DH DELUXE
                          เสียงมันจะดีขึ้นเยอะมั้ยอ่ะครับ
                          พอดีกำลังจะซื้อ
                          แต่ไม่รู้เสียงมันจะดีกว่าเดิมมากหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

มาตอบว่าคุ้มงับ

Comment

Originally posted by zild View Post
                              มาตอบว่าคุ้มงับ
                              ขอบคุณครับ
                              สงสัยจะต้องสอยมาใช้แล้วล่ะ
                              ถ้าคุ้มแบบนี้

Comment

Working...
                              X