Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ cpu +mbด้วยครับ มีแรมดังนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ cpu +mbด้วยครับ มีแรมดังนี้ครับ

ช่วยแนะนำ cpu +mbด้วยครับ มีแรมอยู่แล้วดังนี้ครับ
    Rox=DDR400/512mbและ Rambo=256mb DDR pc3200

อยากได้แบบออนบอร์ดครบเลยครับงบจำกัด ใช้งานทั่วไปครับหนักไปทางโหลดบิท
    ฟังเพลง เดิมใช้ celleron D 330 /mb asus-p4p800-mx ก็พอใช้งานครับ

อยากได้แรงกว่าเดิมอีกซักหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

งบเท่าไรครับ

Comment

ขอบคุณครับที่แวะมาดูให้ตอนแรกผมคิดว่าไม่ mb. ก็ cpu เจ๊งตอนลองฮาร์ดดิสเพราะเปิดเครื่องขี้นมาแล้วจอเป็นเม็ดสี่เหลี่ยมเล็กๆ
      และไฟแดงๆที่เครื่องค้างอยู่ เข้าวินโดว์ไม่ได้งมอยู่นานไม่หายเลยกะซื้อใหม่

แต่ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ลองกลับมาขยับพัดลมcpu อีกทีใช้งานได้แล้วครับสงสัยไม่แน่น

ก็อยากจะซื้อชุดใหม่อีกเหมือนกันเพราะตัวนี้จะอัพเดทก็คงจะติดที่mb[533]
      กับแรม ก็มองๆ AMD SP.64 [AM2] ประมาณนี้ครับ จะลองศีกษาในบอร์ดดูก่อนครับ

thx..................

Comment

Working...
      X