Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะติดเน็ตbuddy ***งจากชุมสาย2กิโล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะติดเน็ตbuddy ***งจากชุมสาย2กิโล

จะติดเน็ตbuddyอ่ะครับ ถามเค้าแล้วบอก***งจากชุมสาย 2 กิโล มันจะมีผลกับเน็ตมากป่าวอ่ะครับ

คือจะเปลี่ยนจากtrueเป็นbuddyอ่ะครับ ราคาเกือบเท่ากัน แต่ได้ความเร็วเยอะกว่า แต่ยังไม่มั่นใจในbuddyอ่ะครับ แต่ใช้trueนี่ปกติทุกอย่าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าที่ไหนดีกว่ากัน
    หรือถ้ามีที่อื่นแนะนำบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ความเร็ว ตาม โฆษณา อาจไม่ใช่ความเร็วที่ใช้งานได้จริงนะงับ (โดยเฉพาะ TOT - -* 2M วิ่งจิง 256 ถุย!) แล้วต้องดูด้วยว่า พื้นที่นั้นๆ มีผู้ใช้มากน้อยแค่ไหนงับ...

ส่วนระยะนี้ แล้วแตสภาพสายงับ ถ้าของ true นี้ 4Km ยังได้ที่ 1M เลยงับ

Comment

ไม่มั่นใจนะครับเรื่องความเร็วเพราะบางคนใกล้ชุมสายเเค่ 100 Mbps ยังเน่าได้เลยครับ

Comment

ไม่ต้องหวงเลยครับ ผมก็ใช้ Buddy อยู่ มา ปีกว่า ๆ แล้ว

***ง 1 กิโลได้ ก็ไม่มีปันหา

คือเค้าแค่บอกเฉย ๆ เพราะบางคนอ่ะมีเบอร์แต่ใช้ Buddy ไม่ได้เพราะ ชุมสาย TOT มันไปไม่ถึง

อันนี้ ถึงก็รีบติดเลยครับ ดีมาก ๆ แล้วถ้าเน็ตไปไม่ถึงที่ซื้อมา หรือ เน็ตตก ก็โทรบอกเขาได้เลย

วันรุ่งขึ้นเขา ส่งช่างมาดูสาเหตุพร้อมแก้ไขให้เสร็จสับเลยครับ บริการดีมาก โปรโมทแถม 555

กรณีที่เน็ตช้าน่ะครับ ก็คือ บ้านคุณมีโทรศัพท์หลายเครื่อง แล้วตัวแยกสัญญา ADSL กับ PHONE นั้นมันไม่ได้อยู่ที่ สายโทรศัพท์ก่อนจะแยกไปจุดอื่น ๆ ทั่วบ้าน มันเลยถูกหารตามจำนวนโทรสัพที่แยกไปทั่วบ้าน ปัญหานี้ ทางผู้บริการเขาจะมาแก้ไขให้

Comment

Working...
        X