Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนไปใช้ MAXnet ของ TT&T แล้ว เลยอยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนไปใช้ MAXnet ของ TT&T แล้ว เลยอยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ...

คือว่าตอนนี้ใช้ของ TOT / 2M อยู่ครับม ห่วยมากตั้งแต่โหลดบิตได้ไม่เกิน 160k/s เนี่ย ติด ๆ หลุด ๆ แล้วเมื่อไรจะโหลดเสร็จ เลยจะเปลี่ยนมาใช้เป็นของ MAXnet เลยยากจะถามคนที่ใช้อยู่ว่า ..

1.ผมจะใช้ 4M อ่ะครับมันโหลดบิตขึ้นเท่าไร ผมอยู่ อ.บางปะอิน จ.อยุธยา ตอนนี้รอเค้าโทรมาว่าคู่สายว่างหรือป่าว
    2.มันหลุดบ่อยมั๊ย (อันนี้สำคัญ) TOTที่ผมใช้ไม่ต้องพูดหลุดวันล่ะประมาณ 20 กว่ารอบ บางทีติด ๆ หลุด ๆ อยู่ 3 ชั่วโมง โทรไปมันก็ ResetPort ให้อย่างเดียว เช็คอะไรไม่ได้เลย แล้วมาบอกว่าสายโทรศัพท์เราไม่ดีอีก
    3.ท่านที่ติด 4M เนี่ย เบ็ตเสร็จแล้วจ่ายเดือนเท่าไรครับ

อยากรู้แค่นี้แหละครับทนมะไหวล่ะพอทีกับ TOT

4m น่าจะขึ้น 3.8m
    แต่ผมใช้ 2m ก็ขึ้น1.8-2m

Comment

Originally posted by A__Z View Post
      4m น่าจะขึ้น 3.8m
      แต่ผมใช้ 2m ก็ขึ้น1.8-2m
      ขอบคุณครับแต่อยากทราบตอนโหลดบิตอ่ะครับว่ามันขึ้นเท่าไร

Comment

4m น่าจะได้ 440KB+ ครับ
        2m ของผมบิทอยู่ที่ 21x KB ครับ

Comment

ใช้ 2เมก โหลดได้ 210+

ปล. ผมใช้แมกเน็ตมา 1ปีกว่า เคยโทรไปศูนย์3ครั้ง(ปรึกษาปัญหา) ก็คิดดูเอาเองนะครับว่ามาตรฐานจะสูงกว่า TOT True แค่ไหน

Comment

ผมใช้ true 3 mb อ่ะคับ + ค่าโทรศัพท์บ้าน เดือน นึง 1500 เลยอยากจะลองใช้ของ maxnet ดูเหมือนกันอ่ะคับ น่าจะถูกกว่า ใครใช้อยู่ผมขอความเห็นหน่อยนะคับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนต้องทำยังไงบ้าง
            ขอบคุณมากคับ

Comment

เรื่องที่บอกว่าสายไม่ดีก็เป็นไปได้นะครับ ผมเคยเป็น เบอร์เดียวแยก3จุด แต่ใส่ spliter แค่จุดเดียวที่เล่นคอม หลุดตลอดเลยครับ เลยโทรไปเรียกช่างของทรูมา เขาก็ดูให้แล้วใส่่spliter ลงไป ตอนนี้ก็ไม่หลุดแล้วครับ

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
                ใช้ 2เมก โหลดได้ 210+

ปล. ผมใช้แมกเน็ตมา 1ปีกว่า เคยโทรไปศูนย์3ครั้ง(ปรึกษาปัญหา) ก็คิดดูเอาเองนะครับว่ามาตรฐานจะสูงกว่า TOT True แค่ไหน

โหลด ทอร์เรนท์ได้ปกติฤป่าวคับ

Comment

Originally posted by felon View Post
                  ผมใช้ true 3 mb อ่ะคับ + ค่าโทรศัพท์บ้าน เดือน นึง 1500 เลยอยากจะลองใช้ของ maxnet ดูเหมือนกันอ่ะคับ น่าจะถูกกว่า ใครใช้อยู่ผมขอความเห็นหน่อยนะคับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนต้องทำยังไงบ้าง
                  ขอบคุณมากคับ
                  ผมใช้ทรูก็ไม่็เห็นมันจะเป็นอะไรเลยนี่ครับ นิ่งๆ ดี แต่ตัดทุก 12 ชม. แต่เสียตรงที่มันไม่ยอมอัพสปีดให้เท่าค่ายอื่นซักทีเนี้ย จะย้ายไปmaxnet บ้างก็ตรงเนี้ยแหละ

Comment

ผมไช้มาได้10เดือนแล้วแม็กเนต จังหวัดอื่นไม่รู้นะ แต่สระบุรีนี่บริการดีมากครับ เนตผม4m เทสสปีดได้3.28m โหลดบิทราวๆ420-440k ส่วนเรื่องตัดบ่อยไหม ก็จนกว่าโมเด็มเราจะโอเวอร์ฮีทอ่ะครับ ผมต่อไป45วัน จนเข้าเนตเอ๋อ เลยต้องยกมาเป่าพัดลม30นาทีก็เอากลับไปต่อไหม่ โดยรวมแล้วเปลี่ยนได้เลยครับ งัยๆก็ดีกว่าToTเยอะครับ ดูสัญลักษณ์สิครับ ToT <<<<แค่ชื่อก็ไม่น่าไช้แล้ว

Comment

ยืนยันครับว่า maxnet เค้าเคลมไว้ว่า operate ที่ 99.0 % เค้าว่าน่ะ ผม maxnet 4 m1เส้น, biz 2 m1เส้น

Comment

ผมใช้MAXnet 2MB อยู่ไม่มีหลุดเลยคับ โหลดประมาณ180-200kอะคับ

Comment

ผมใช้ MAXNET มายืนยันอีกคนครับว่า MAXNET สุดยอดครับ
                          ผมเป็นสมาชิกมา 3 ปีแล้ว นานๆที นานมากๆ เดือนนึงมันจะตัดครั้งนึง หรือบางทีมันก็ไม่ตัดเลย
                          แต่ถ้าตัดครั้งนึงก็เกือบวันครับ
                          ใช้MAXNET ถ้าโดนตัดถือว่าเป็นเรื่องแปลก ถ้าไม่ตัดเลยถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ
                          โหลด210Kไม่เกิน 230K ตลอดครับ

ของผมเน็ต 2M
                          590บาท ต่อเดือนครับ
                          ใช้ราคานี้ตั้งแต่สมัยเน็ตแค่ 256k จนบัดนี้ 2M แล้ว ก็ยังจ่ายราคาเท่าเดิม
                          รู้สึกว่า เข้าจะเพิ่มความเร็วเน็ตให้ปีละเท่าตัวนะ ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมายืนยัน
                          Last edited by onizika01; 16 Oct 2008, 20:19:49.

Comment

อยากรู้คับว่าถ้าจะติด maxnet เนี่ย ต้องติดโทรศัพท์ของทรูหรือToT ก่อนรึเปล่าคับ หรือว่าให้โทรไปถามที่ศูนย์ maxnet ได้เลยคับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแถวบ้านเรามีชุมสายหรือมันเต็มแล้วรึเปล่า หรือก็ต้องถามศูนย์อีก กะว่าจะติดของ maxnet อะคับ เห็นอ่านๆมา คนส่วนมากจะบอกว่า ทรู กะ ToT ไม่ค่อยดี

บ้านผมอยู่นนทบุรีอะคับ แต่ว่ามีโทรศัพท์ทรูอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by hunter001 View Post
                              อยากรู้คับว่าถ้าจะติด maxnet เนี่ย ต้องติดโทรศัพท์ของทรูหรือToT ก่อนรึเปล่าคับ หรือว่าให้โทรไปถามที่ศูนย์ maxnet ได้เลยคับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแถวบ้านเรามีชุมสายหรือมันเต็มแล้วรึเปล่า หรือก็ต้องถามศูนย์อีก กะว่าจะติดของ maxnet อะคับ เห็นอ่านๆมา คนส่วนมากจะบอกว่า ทรู กะ ToT ไม่ค่อยดี

บ้านผมอยู่นนทบุรีอะคับ แต่ว่ามีโทรศัพท์ทรูอยู่แล้ว

ตรงประเด็นสุดๆคับ คือผมอยากเปลี่ยนมาใช้ ประเด็นใหญ่ๆเลยคือถูกกว่า และส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ก็บอกว่าดี
                              และก็คุณ hunter001 อยากรู้เหมือนผมเลย และก็บ้านผมก็อยู่นนท์เหมือนกันคับ ผมอยู่เรวดี
                              รอคำตอบอยู่เหมือนกันคับ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

Working...
                              X