Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอติดเน็ตแต่ติดไม่ได้มา ระบาย<-(ถูกเป่าหว่า)เฉยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอติดเน็ตแต่ติดไม่ได้มา ระบาย<-(ถูกเป่าหว่า)เฉยๆครับ

ผมขอติดอินเตอร์เน็ตของทรู ทรูบอกไม่มีคู่สายแถวนี้แต่ร้านเกมแถวนี้ใช้เน็ตทรูหมด***งจากห้อง200ม.
    ขอติดแม็กเน็ตมีคู่สายแถวนี้แต่ลากสายเข้าคอนโดไม่ได้ ที่คอนโดลากสายใต้ดิน คู่สายอยู่หน้าหมู่บ้าน คอนโดอยู่หลังหมู่บ้าน ***งจากคู่สายประมาณ100ม. ลากมาตามเสาไฟในหมู่บ้านก็ไม่ได้ ทั้งๆที่บ้านที่อยู่หลังห้องผมพึ่งติดแม็กเน็ตเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว***งกันเท่าความยาวของบ้าน ผมบอกช่างว่าเดี๋ยวผมไปขอเจ้าของบ้านให้ว่าจะขอลากสายผ่านบ้านเค้า แต่ช่างบอกว่าไม่ได้(มันมาเพื่อปฏิเสธอย่างเดียว)
    ขอเน็ตจากแคทเทเลคอม เค้าบอกต้อง***งจากถนนใหญ่(วิภาวดีรังสิต)ประมาณ1กม. ถึงจะติดได้
    สุดท้ายก็ต้องรอคู่สายจากTOT เฮ้อ!!รอเน็ตจากนรก เพราะคอนโดที่ผมอยู่มันผูกขาดกับTOT ขอเคเบิ้ลUBCก็ไม่ได้ ต้องติดจานเอา ขอโทรศัพท์เจ้าอื่นก็ไม่ได้ เน็ตก็ไม่ได้ ทั้งๆที่ศูนย์ใหญ่ TOT, TT&T, CAT ,มันอยู่ถนนแจ้งวัฒนะหมดประมาณซ.แจ้งวัฒนะ5 ผมอยู่ซ.แจ้งวัฒนะ14 อยู่เกือบตรงข้ามกันเลย นี้ผมอยู่ในเมืองลับแลเป่าเนี้ย(นี้ถ้าเป็นหญิงละก็เป๊ะ) มีคอนโดทั้งที(น่าจะเหมือนบ้านนะ)แต่ทำเฮี้...ไรไม่ได้เลย เซ็ง.......................... กะว่าจะไปอยู่รูละ

ปล.ขอบคุณที่อ่านนะครับ จากคนรู
    Last edited by mypaula; 16 Oct 2008, 16:49:31.

เข้ามาเซ็งอีกที
    Last edited by mypaula; 16 Oct 2008, 18:30:17.

Comment

ขอเข้ามาระบายด้วยคน
      ผมอยู่แฮปปี้แลนด์เป็นคอนโดเหมือนกัน จำใจต้องใช้สาย ToT กับ เน็ต CS-Lox
      เคยไปขอคู่สายขอบทรู เพราะเห็นมีชุมสายอยู่หลังคอนโด เจอคำตอบสุดเซ็งว่า
      คอนโดผม ToT แมร่งได้สัมรับประทานไป ไม่สามารถติดตั้งให้ได้
      คุณภาพสายสุดห่วยเกินบรรยาย เรียกช่างมาเช็คก็มาเช็คแบบขอไปที มาจริงรึป่าวก็ไม่รู้
      ถ้าให้บริการแบบมีคุณภาพไม่ได้ก็ไม่น่าจะมาทำตัวเป็นหมาหวงก้าง ถ่วงความเจริญประเทศชาติแบบนี้

Comment

เซงด้วยคน ราชพฤกษ์ ได้แค่ 256 T_T

ขอมา 1m มา 3 ปี จนปีนี้เป็น 2m ก็ยังไม่ได้

Comment

โอ้โห มีหลายคนแฮะ

Comment

Working...
          X