Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม Switchball กับ PhysX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม Switchball กับ PhysX

ผมซื้อการ์ดจอมาใหม่ เป็นตัว XFX 9800GTX+ ผมก็เลยลองหาเกมที่มันใช้ระบบ PhysX ดู ก็ไปเจอเกม Switchball ที่มันกลิ้งบอลไปเรื่อยๆอะครับ เหนเค้าว่ามันใช้ PhysX ด้วย ก็โหลดมา ลงเสร็จเรียบร้อย เข้าเกม ไปดูตรง Options หัวข้อ PhysX มันไม่เจอตัวประมวลผลฟิสิกส์ครับ ก็เลยเหมือนปิดระบบไว้ ทีนี้ เวลาผมเล่นเกมนี้ มันจะใช้ PhysX ยังไงครับ หรือใช้ไม่ได้เพราะเกมเก่าเกิน (อ่านไฟล์ readme มันแนะนำการ์ด PhysX อะครับ เกมนี้ออกมาตั้งแต่ระบบ PhysX ยังเป็นของ AGEIA แต่ตอนนี้เป็นของ nVidia ไปแล้ว) หรือว่ามีแพทช์ของเกมนี้ป่าวครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by BlackMiracle; 16 Oct 2008, 16:52:51.

ดันหน่อยๆๆ

Comment

ต้องใช้กับวินวิสต้า ปล่าว( เดา )

Comment

คงไม่้มั้งครับ เกมนี้ออกจะเก่านิดนึง

ดันๆๆ

Comment

ลง driver nvidia v.ใหม่ยังครับมันมี PhysX by nvidia มาให้ด้วย (เกี่ยวป่าว)

Comment

ลงแล้วครับ เวอชั่นล่าสุดเลย

สมมติว่าเกมไม่ซัพพอร์ท แล้วผมจะเทสกับอะไรดีครับ อยากลองมาก ระบบ PhysX เนี่ย อิอิ เห่อๆ

Comment

Working...
            X