Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ งบสองหมื่น ไม่เล่นเกมแต่อยู่หน้าจอทั้งวัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ งบสองหมื่น ไม่เล่นเกมแต่อยู่หน้าจอทั้งวัน

กำลังจะซื้อเดสก์ท้อปมาใช้ทำงานพัฒนาเว็บครับ เปิดเครื่องวันละ ๑๕ ชั่วโมง เน้นความเสถียร และจอภาพที่สบายตา ใช้เปิดเพลงคลอระหว่างทำงานด้วย(อัพแซมปลิ้งด้วย) มีการแปลงไฟล์เพลงบ่อยเหมือนกัน จึงต้องการซีพียูที่ไม่ร้อนง่ายเวลาแปลงไฟล์เยอะ ๆ ต่อเนื่อง

ได้งบมากลม ๆ ๒๐,๐๐๐ ครับ อ้อ.. จะต้องต่อเน็ตผ่านซิมมือถือด้วยครับ แถวบ้านผมไม่มีบริการโทรศัพท์พื้นฐาน ทุกวันนี้ต่อผ่านแอร์การ์ดกับโน้ตบุ๊ค พอเป็นเดสก์ท้อปยังนึกไม่ออกว่าจะต่อแบบไหนดี แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก

แปลงไฟล์ต้อง core2ครับ บอร์ดASUS ramต้องมีซิ้งระบายความร้อย เคสที่ไหลเวียนอากาศได้ดีครับ
    การ์ดจอ ต้อง9500GT ที่เป็นHeat pipe ของWinFastครับ

Comment

หาแอร์การ์ดแบบ USB กับ ใช้PC

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
        แปลงไฟล์ต้อง core2ครับ บอร์ดASUS ramต้องมีซิ้งระบายความร้อย เคสที่ไหลเวียนอากาศได้ดีครับ
        การ์ดจอ ต้อง9500GT ที่เป็นHeat pipe ของWinFastครับ
        แรมแบบมีซิ้งค์ระบายความร้อน มันเป็นยังไงครับ หาซื้อได้ที่ไหน
        การ์ดจอ 9500GT + Heat Pipe ของ WinFast ราคาเท่าไรครับ

บอร์ด Asus รุ่นไหนดีครับ

Comment

Working...
        X