Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอSAMSUNG 740B ใช้หัวต่อDVIแบบไหนครับ 24+1หรือไรอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอSAMSUNG 740B ใช้หัวต่อDVIแบบไหนครับ 24+1หรือไรอ่ะ

คือว่าผมงงมากเลยครับ มันมีหลายแบบจังเลย ผมจะไปซื้อมาอลงดูอ่ะครับ ถ้าPORTมันเสียได้ส่งเคลมเลยอะครับ คือผมลองแปลงหัวแล้วมันบอกไม่มีสัญญานอะครับ พอไปถามร้านเขาบอกต้องใช้เป็นสายผมเลยไม่รู้ว่าต้องใช้สายแบบไหนมันมีหลายแบบจริง 25+1 24+1 ไรเนี่ย เครียดมากเลยครับกลัวว่าถ้าซื้อคอมเครื่องใหม่มาแล้ว แล้วDVI Portใช้ไม่ได้แล้วVGAรุ่นใหม่มีแต่ 2DVI PORTเลยอะครับ

รบกวนช่วยบอกทีนะครับ

รู้นี้คือรูปจากหัวDVI กาดร์จอ ด้านหลังเคสอะครับ

Comment

อันนี้คือรูปPort DVI ของจอSAMSUNG 740Bครับ

Comment

อันนี้คือรูปPort DVI ของจอSAMSUNG 740Bครับ อีกครับ

Comment

....
          Last edited by Calidan; 27 Jan 2007, 21:17:38. Reason: double post

Comment

ซื้อ24+1:24+1มาใช้คับ

ถ้าหาไม่ได้ซื้อ24+5:24+1มาก็ใช้ได้

นอกนี้ซื้อมาโอกาสใช้ไม่ได้~99+%

แล้วอย่าลืมปรับsignal inputmี่จอเป็นdigitalล่ะครับ

Comment

ครับจะลองซื้อมาดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

24+1,18+1 ก็ได้ครับ สองรุ่นผมใช้จอรุ่นนี้อยู่

Comment

แล้วอย่างงี้ผมซื้อ BenQ FP222W มันจะใช้หัวแบบเดียวกับ Asus 6600GT Extream ของผม
                  ได้หรือเป่าเนี่ย

Comment

24+1 ทั้งสองด้านมาใช้ได้เลยครับ..

ลองไปดูตามลิ้งนี้ก็ได้ครับ..
                    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=26403

Comment

Working...
                    X