Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการติดซิ้งให้กับ ram หน่อยครับ (Scythe KAMA WING CU Copper)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการติดซิ้งให้กับ ram หน่อยครับ (Scythe KAMA WING CU Copper)

คือว่า ซื้อ Kama Wing Copper มา
    มีข้อสงสัยนิดหน่อย อยากถาม คนที่เคยติดอะครับ คือ
    จะติดแถบ thermal sheet จะหันด้านกาวไปทางไหนครับ ไปทาง ชิป ram หรือว่า ไปทาง แผ่น copper

ปล. ทางร้านบอกว่า ติด แถบกาว ไปทางเม็ด ram

แต่ผมสงสัยว่า ถ้าติดไปทางเม็ด ram แล้วเนี้ย เวลาเปลี่ยน ram จะถอด ซิ้งออก ก็คงไม่สามารถนำซิ้งไปใช้กับ ram ตัวอื่นได้อีก นอกจากหาซื้อ มาใหม่ คิดว่าคงไม่มี thermal sheet ขายทั่วไป

เพื่อความชัวเลยอยากสอบถามเพื่อนๆๆว่า ตกลง ติดกาว ไปทางด้านไหนดี
    Last edited by TD; 16 Oct 2008, 20:32:30.

รายละเอียด ตัว ซิ้ง

http://www.scythe-usa.com/product/ac...cu_detail.html

Comment

อ่าาาาา เข้ามาช่วยตอบหน่อยครับผม

Comment

เพื่อนนนนนช่วยตอบ

Comment

แซ้ดดดดด มะมีคนตอบ

Comment

- -

Comment

ติดที่เม็ดแรมเลยครับ ผมไม่เคยเอาออกนะ กลัวประกันหลุดเหมือนกัน แต่เค้าบอกว่าลอกออกง่ายนะ รอท่านต่อไป

Comment

ติดที่เม็ดramครับ

Comment

แล้วผมเห็น มีการขาย มือ 2 กันในห้อง IT Market น่ะครับ ก็เลยงงว่า ถ้าติดเม็ดแรม แล้ว ทำไมเค้าขายมือ 2 กันได้ หรือมันมีแผ่นยาง ขายแยก งงนิดหน่อย

Comment

เอาพัดลมเป่า เย็นก่า อีกค้าบ

Comment

อะ ซิ้งดึความร้อนได้เยอะน้า

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

ผมติดที่ตัวซิงค์กลัวเวลาจะเปลี่ยนแรมแล้วลำบาก ก็ดีถอดเล่นเข้าออกหลายครั้งแล้วก็ไม่มีอะไร

Comment

Working...
                          X