Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งได้มีโอกาสเข้ามาครั้งแรก ขอคำแนะนำกับสเป็กด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งได้มีโอกาสเข้ามาครั้งแรก ขอคำแนะนำกับสเป็กด้วยครับ

คือ ผมเก็บเงินมานาน และในที่สุดก็พึ่งตัดสินใจได้อ่ะครับ ว่าจะซื้อให้สเป็กเต็มที่ไปเลยอ่ะครับ เลยอยากขอทราบราคา และคำแนะนำหน่อยอ่ะครับ ว่ามีตัวไหนที่แรงกว่านี้ หรือ ควรทนรอตัวใหม่ก่อนอ่ะครับ นี่สเป็กครับ
    Intel Core™ 2 Extreme QX9770 3.2GHz
    4GB Corsair Dominator Dual Channel DDR3 SDRAM at 1600MHz - 4 x 1024MB
    NVIDIA nForce 790i Ultra SLI™ Motherboard
    600GB (2 x 300GB) Velociraptor SATA 3.0Gb/s 10,000RPM 2 x 16MB Cache
    Triple 1GB NVIDIA GeForce GTX 280
    Dell 30" 3008WFP
    ที่เหลือ ก็ อยากให้แนะนำ ตัว เคส power supplies แล้วก็ sound card ให้หน่อยอ่ะครับ และอยากได้ราคาด้วยอ่ะครับว่าตอนนี้ราคาแต่ละตัวประมาณเท่าไหร่ และควรรอรุ่นใหม่กว่านี้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ
    Last edited by autosung; 16 Oct 2008, 20:32:11.

alienware สิครับแรงจริง ลิขสิทธิ์+ประกันครบทั้งชุดตัวเครื่อง

Comment

งบ เท่า ไร อะ พี่

ผมว่า DDR2 ก็ พอ เเล้ว

Comment

งบเท่าไหร่คับนี่ แค่ Cpu Core™ 2 Extreme QX9770 3.2GHz ก็ 5หมื่นกว่าล่ะ

ได้คอมทั้งชุดแรง ๆ ตัวนึงเลยน่ะนั่น ถ้าอยากได้สเปกเต็มที่จริง ๆ ก็จัดไปครับ อย่าลืมซื้อซิงค์ด้วยน่ะ

รู้สึกว่าจะไม่มีแถม

Comment

คอมฯเทพ เข้าใจว่าท่านอยากจะ"สุด" ก็จัดไปครับ ENERMAX GALAXY 1000 W = 16000 บาท
          Sondcard creative 7.1 audigy 1060 บาทก็พอแล้วครับ แล้วก็หาลำโพง7.1 เทพๆสักตัวครับ Creative T7900 7.1 ราคา 5390 ครับ แล้วมันก็ยังขาดการ์ดจอนะท่าน 9800GX2*2 40000 ครับ

Comment

เออ แล้ว ควรรอ i7 ดีไหมครับ หรือซื้อเลยดี แล้วก็อยากรู้ราคาตลาดตอนนี้ของแต่ละชิ้นที่จัดไว้ด้วยอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ ส่วนงบนี่จัดได้เต็มที่ครับ เพราะช่วยกันออก 3 คน กับครอบครัวอ่ะครับ
            Last edited by autosung; 16 Oct 2008, 20:33:04.

Comment

ลองดู http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=287554 ครับ

Comment

ต้อง OC นะครับถึงจะแรงสุด ตัว QX
                รอcore i7ดีกว่านะ ไหนก็เก็บตังรอมานาน
                ราคาพอ กัน ยิ่งใช้ DDR3ด้วย

PSU ก็แนะนำ
                ThermalTake ToughPower 1000W 9500บาท
                case ก็ ThermalTake Armor+ VH6000BWS

Comment

Triple 1GB NVIDIA GeForce GTX 280

ToughPower 1200W เท่านั้นครับ

Comment

เออ ขอความเห็นเกี่ยวกับ แรมหน่อยครับ ว่าโอเคแรงพอสำหรับใช้ระยะยาวหรือยังอ่ะครับ แล้วก็ระหว่าง GTX 280 3 ตัว กับ 4870x2 2ตัว อันไหนแรงกว่ากันอ่ะครับ แล้วราคาต่างกันมากไหมครับตอนนี้ รบกวนหน่อยครับ

Comment

ผมก็ว่ารอ i7 ดีกว่า

Comment

ซื้อจริงปะ่ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างเน้อ

Comment

Working...
                        X