Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 มีปัญหาเยอะจริงหรอ หลังหมดประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 มีปัญหาเยอะจริงหรอ หลังหมดประกัน

อยากทราบข้อมูลอ่า

เป็นรุ่นซวยครับ โดยเฉพาะเป็นรุ่นที่ใช้ชิบที่มีปัญหาของ Nvidia (ชิบการ์ดจอ รุ่น 8xxx) ส่วนรุ่นปัจจุบันน่าจะแก้ได้แล้วเพราะใช้ชิบรุ่น 9xxx แล้ว

ในต่างประเทศมีปัญหาจน Nvidia ต้องเรียกคืนเพื่อให้ลูกค้านำมาเปลี่ยน เพื่อใส่เมนบอร์ดรุ่นใหม่ให้ (แต่ในไทย อย่างหวัง ให้พังก่อนแล้วลุ้นว่าไม่หมดประกัน)

เพราะใช้ไปซักปี หรือ 2 ปี ก็พัง ภาพแตก ปัญหาคือ ชิบการ์ดจอ 8xxx เป็นแบบออนบอร์ดที่มีปัญหา ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว ถ้าประกันหมดคือซวย เสียตังค์หลายพัน

ของเพื่อนผม พึ่งไปไม่นาน โชคดีที่ตอนซื้อแถมประกันให้ เลยรอดไป เพราะพังก่อนหมดประกันไม่กี่วัน

Comment

ถ้าเค้าให้อัพเกรดเป็น S42 ก็น่าจะดีนะ ผมเองก็ใช้ S41 ตอนนี้ยังดีอยู่ ได้ยินแบบนี้แล้วก็เกรงๆเหมือนกัน

Comment

s41 ล็อตใหม่ไม่เป็นหมดแล้ว

ส่วนล็อตเก่าเค้าเคลมฟรีและเพิ่มประกันให้ฟรี1ปีแม้หมดประกัน เป็นเจ้าแรกในไทยที่ออกมารับผิดชอบ

ตอนนี้ที่ออกมารับผิดชอบกาดจอ
        มีเบนคิว
        เดล
        แม๊ก

โดยส่วนตัวs41-322ผม1ปี3เดือนยังปกติดีไม่เคยไปศูนย์

Comment

ถ้า s41 ล๊อตใหม่ไม่เปน แล้วเวลาซื้อดูไงว่ามันล๊อตใหม่หรือเก่า ดูจากไรครับ

Comment

นั่นดิครับ s41 m60 เป้นป่ะครับกะลังจะซื้อสิ้นเดือนเลย บอกวิธีดูหน่อยครับ กลัวมากๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แม๊ก นี่ Mac ของ Apple ป่าวครับ

ส่วนเรื่องการ์ดจอนี่เค้าเพิ่มประกันให้ใช่ไหมครับอีก 1 ปีหลังจากประกันหมด

ถ้าเสียที่การ์ดจอ

Comment

Originally posted by muubin View Post
                ถ้า s41 ล๊อตใหม่ไม่เปน แล้วเวลาซื้อดูไงว่ามันล๊อตใหม่หรือเก่า ดูจากไรครับ
                ล็อตที่เป็นคือ3XXX เลิกทำตลาดไปนานแล้วคับ ที่ขายไม่มีปัญหาและ

Comment

Working...
                X